ชุดขับ Sram ใช้สับจาน Shimano ได้ไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ชุดขับ Sram ใช้สับจาน Shimano ได้ไหม

โพสต์ โดย Kittisuk Tessana » 23 ต.ค. 2017, 01:00

ชุดขับ Sram ใช้สับจาน Shimano ได้ไหม ถ้าได้ มีปัญหาการใช้งานบ้างไหม :D

Re: ชุดขับ Sram ใช้สับจาน Shimano ได้ไหม

โพสต์ โดย เสือกินปลาทู » 23 ต.ค. 2017, 09:21

สับจาน โซ่ เฟือง ใช้ร่วมกันใด้

Re: ชุดขับ Sram ใช้สับจาน Shimano ได้ไหม

โพสต์ โดย cocommnn » 23 ต.ค. 2017, 10:52

ใช้ได้ดีและนุ่มนวลกว่า

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 23 ต.ค. 2017, 12:12

กี่สปีดครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย photoboy » 24 ต.ค. 2017, 00:26

เห็นคนใช้กับจาน rotor กันหลายคนครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 24 ต.ค. 2017, 01:13

Kittisuk Tessana เขียน:11 ครับ ขอบคุณครับ

ใช้ได้ สับจานขึ้นลงได้ แต่โซ่จะสีตอนเกียร์ต้องห้ามอยู่ซักหน่อยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย Kittisuk Tessana » 24 ต.ค. 2017, 11:14

น้องหนึ่ง เขียน:
Kittisuk Tessana เขียน:11 ครับ ขอบคุณครับ

ใช้ได้ สับจานขึ้นลงได้ แต่โซ่จะสีตอนเกียร์ต้องห้ามอยู่ซักหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย nond9972 » 24 ต.ค. 2017, 16:14

รูปภาพ

SRAM Force กับ Ultegra ครับ
ใช้เพราะมีแผนอยากจะใส่ watt ของ 4iiii แต่ยังไม่มีงบซะที (ถ้าใช้ขาของ SRAM เอง ไป Quarq มันแพงครับ)

ใช้งานดี ไม่มีปัญหาใดๆ โซ่ไม่สีแม้เฟืองต้องห้าม แถม ขึ้นจานใหญ่ลงจานเล็กนุ่มนวลดีด้วย
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 24 ต.ค. 2017, 16:37

nond9972 เขียน:SRAM Force กับ Ultegra ครับ
ใช้เพราะมีแผนอยากจะใส่ watt ของ 4iiii แต่ยังไม่มีงบซะที (ถ้าใช้ขาของ SRAM เอง ไป Quarq มันแพงครับ)

ใช้งานดี ไม่มีปัญหาใดๆ โซ่ไม่สีแม้เฟืองต้องห้าม แถม ขึ้นจานใหญ่ลงจานเล็กนุ่มนวลดีด้วย

อันนี้สลับกับ จขกท. เพราะใช้จานชิมาโน่ แต่สับจานแสรม

โพสต์ โดย Kittisuk Tessana » 24 ต.ค. 2017, 18:05

nond9972 เขียน:รูปภาพ

SRAM Force กับ Ultegra ครับ

อันนี้จาน Ultragra อย่างเดียวเลยเหรอครับ

โพสต์ โดย Kittisuk Tessana » 24 ต.ค. 2017, 18:06

เผื่อเป็นแนวทางกับครับ

โพสต์ โดย nond9972 » 25 ต.ค. 2017, 16:04

น้องหนึ่ง เขียน:
nond9972 เขียน:SRAM Force กับ Ultegra ครับ

อันนี้สลับกับ จขกท. เพราะใช้จานชิมาโน่ แต่สับจานแสรม

วืด ฮ่าๆ หน้าแตก อ่านผิดครับ
ผมอ่านเป็น ใช้ "กับ" จาน

ขออภัยด้วยครับ _/i\_
>>เรื่องปั่นเรามักท้อ เรื่องแต่ง(รถ)หล่อเราไม่เคยพอ<<

โพสต์ โดย LUZ » 25 ต.ค. 2017, 19:34

ถามหน่อย สับจาน dura ace เบากว่า red .ใช่ป่าวครับ