ช่วยวิเคราะห์เสียงทีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ภาคิน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0981709819
Bike: Trek 4300 2014 infinite spad pro lt2016mosso750cb

ช่วยวิเคราะห์เสียงทีครับ

โพสต์ โดย ภาคิน »

รถผมเวลาปั่นช่วงเช้าจานเล็กเฟืองหลัง19ปั่นเบาๆไม่มีเสียงพอขึ้นจานใหญ่มันจะดัง กร๊อดๆๆๆๆๆๆ เหมือนเสียงคนกัดฟันแรงๆ แต่พอเปลี่ยนไปเฟือง15เสียงหายไปคิดว่ามันติดสับจานเช็คแล้วก็ห่าง กลับมาบ้านจับรถขึ้นเทรนเนอร์ปลดโซ่ออกขึ้นขย่มปั่นจานเปล่าว่าเสียงมาจากกะโหลกไหมก็เงียบดี ถอดขาจานเช็คลูกปืนก็แน่นล้างอัดจารบีใหม่ ตอนเย็นไปปั่นไม่มีเสียงเงียบดี เช้าวันต่อมาอาการเดิมอีกปล่อยมันไปพอตอนเย็นจับมาปั่นเสียงหายไปอีก แปลกใจว่าทำไมมันเป็นแต่ตอนเช้าเป็นสัญญานเตือนว่าอะไหล่ตัวไหนเน่ารึเปล่าครับ โซ่อายุ3000โล เฟือง8000โลเปลี่ยนโซ่กับเฟืองมาแล้ว2ชุด แต่ก็ดูแล้วฟันยังดีอยู่เลยครับ ช่วยวิเคราะห์ทีครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ช่วยวิเคราะห์เสียงทีครับ

โพสต์ โดย Gok See »

สกรูจับดรอปเอาท์คลายครับ กดหนักแล้วตีนผีเคลื่อน จบ.
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

หึม . . . เป็นตอนเช้า? แต่ตอนเย็นไม่เป็น?

เช็คลมยางก่อนเลย :lol:

เปลี่ยนยางครั้งสุดท้ายเมื่อไร ยางในด้วยครับ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
pure111
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899446599
team: ไร้สังกัด/สายลมแสงแดด
Bike: Merida scultra,specialized E5,Giant SCR,
ตำแหน่ง: ขอนแก่น
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pure111 »

โซ่ เฟือง จาน มันสภาพใกล้เคียงกันไหม ถ้าสภาพต่างกันจะเกิดเสียงสัมผัสได้ เช่นจานใหม่โซ่เก่า เป็นต้น
มนุษย์ต่างมีชีวิตในปัจจุบันเพียงเสี้ยววินาทีเท่านั้นและทุกคนไร้ซึ่งอนาคตเพราะอนาคตเป็นเพียงสิ่งเพ้อฝัน..แต่เราท่านต่างก็ชื่นชมหรือขมขื่นกับอดีตที่ยาวนานของตนเอง ดังนั้นพึงดำรงตนในปัจจุบันด้วยความไม่ประมาทเพื่อสร้างอดีตที่น่าชื่นชม...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”