อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

โพสต์ โดย Gok See » 20 ต.ค. 2017, 00:58

เปลี่ยนสเตมแล้วปั่นดีขึ้นมาก ดึงแฮนด์แล้วรถติดมือดี

แบบนี้เปลี่ยนแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นรึเปล่า

ไม่รู้ซื้อแบบไหนดี แฮนด์ติดรถก็ดูดีอยู่ กลัวเปลี่ยนแล้วปั่นเหมือนเดิม

Re: อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

โพสต์ โดย falsi » 20 ต.ค. 2017, 07:50

อัพเป็นอันนี้เลยครับ

รูปภาพ

Re: อัพแฮนด์แล้วจะปั่นดีขึ้นปะครับ

โพสต์ โดย Good Pain » 20 ต.ค. 2017, 16:02

ปั่นดีขึ้นแน่นอนครับ เพราะแฮนด์คือส่วนที่เราสัมผัสอยู่ตลอดเวลา ยิ่งถ้าได้แฮนด์ที่ทรงดรอปเข้ามือจะทำให้ควบคุมรถได้ดีโดยเฉพาะเวลาลงเขา เข้าโค้งความเร็วสูง

โพสต์ โดย visual3dmax » 20 ต.ค. 2017, 16:25

ผมว่าการใช้ใแฮนไม่น่าจะทำให้ปั่นดีขึ้นนะ มันแค่คุมรถได้ดี ถามเอาฮา หรือ เปล่าครับ ถ้าปั่นดี มุ่งเน้นกล้ามเนื้อ รอบขา หัวใจ น่าจะถูกจุดกว่านะ
NAA

โพสต์ โดย rcf » 21 ต.ค. 2017, 22:58

อัพแฮนแล้วต้องอัพผ้าพันแฮน ด้วยนะคับ ถึงจะปั่นดีขึ้น

โพสต์ โดย Gok See » 22 ต.ค. 2017, 00:01

visual3dmax เขียน:ผมว่าการใช้ใแฮนไม่น่าจะทำให้ปั่นดีขึ้นนะ มันแค่คุมรถได้ดี ถามเอาฮา หรือ เปล่าครับ ถ้าปั่นดี มุ่งเน้นกล้ามเนื้อ รอบขา หัวใจ น่าจะถูกจุดกว่านะ

ที่ความเร็ว 45 +++ ต้องใช้แฮนด์ยึดลำตัวไว้ครับ แฮนด์ดีน่าจะช่วยให้ตัวนิ่งขึ้น ผมว่า เรื่องกล้ามเนื้อ รอบขาอะไรเนี่ก็ฝึกไปตามประสาคนทำมาหากิน ตามมีตามเกิด จะไปฝึกแบบมีแบบแผนแบบนักกีฬาก็คงไม่ได้ การมีแฮนด์ดี ๆ ก็ช่วยให้ปั่นดีขึ้น

โพสต์ โดย Gok See » 22 ต.ค. 2017, 00:03

Gok See เขียน:
visual3dmax เขียน:ผมว่าการใช้ใแฮนไม่น่าจะทำให้ปั่นดีขึ้นนะ มันแค่คุมรถได้ดี ถามเอาฮา หรือ เปล่าครับ ถ้าปั่นดี มุ่งเน้นกล้ามเนื้อ รอบขา หัวใจ น่าจะถูกจุดกว่านะ

ที่ความเร็ว 45 +++ ต้องใช้แฮนด์ยึดลำตัวไว้ครับ แฮนด์ดีน่าจะช่วยให้ตัวนิ่งขึ้น ผมว่า เรื่องกล้ามเนื้อ รอบขาอะไรเนี่ก็ฝึกไปตามประสาคนทำมาหากิน ตามมีตามเกิด จะไปฝึกแบบมีแบบแผนแบบนักกีฬาก็คงไม่ได้ การมีแฮนด์ดี ๆ ก็ช่วยให้ปั่นดีขึ้น
ช่วงนี้เน้นการปั่นที่ความเร็ว 50 บ่อย ปั่นครั้งละ สามวิห้าวิ หมดแรงพอดี

โพสต์ โดย Gok See » 22 ต.ค. 2017, 00:05

rcf เขียน:อัพแฮนแล้วต้องอัพผ้าพันแฮน ด้วยนะคับ ถึงจะปั่นดีขึ้น

ยี่ห้อดัง ๆ ราคามันสูงเหลือเกิน ใช้แต่ของจีน เป็นใยคาร์บอน ผมอาศัยฉีดซิลิโคนบนแฮนด์ไว้ก่อน

โพสต์ โดย sexton » 22 ต.ค. 2017, 08:05

ดีขึ้น ถ้า รีช ดรอป ความกว้าง มันเข้ากับตัวคุณ
เหมือนเดิม ถ้าของเดิมมันเหมาะกับคุณแล้ว
แล้วจะรู้ได้ยังไง ไปฟิตติ้ง...

ปล.ปั่นดีขึ้นในทีนี้ไม่ใช่จะเร็ว แรง ขึ้น แต่คือการที่คุณจะอยู่บนจักรยานเพื่อฝึกซ้อมต่อได้นานๆและสบายขึ้น