ขอปรึกษา ล้อ campagnolo scirocco 35 mm

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

ขอปรึกษา ล้อ campagnolo scirocco 35 mm

โพสต์ โดย น้องโอเลย์ »

:mrgreen: ขอปรึกษา ล้อ campagnolo scirocco 35mm.
ที่กำลังจัดรายการลดราคาครับ
ผมอยากรู้ว่า
- ล้อรุ่นนี้ลูกปืนก็เป็นตลับ ล้อที่ติดรถมาก็เป็นตลับ
แล้วมันจะลื่น หรือแตกต่างกันมากไหมครับ.
- มีพี่เขาเล่าว่า ปั่นได้ดีกว่าเดิม ปั่นยืนระยะ 35-40 ไม่ยาก ไม่เหมือนล้อติดรถ. ประมาณนี้ครับ.

ผมอยากรู้ครับ สงสัยมานานแล้ว ขอบคุณครับ.
ไฟล์แนบ
ขอยืมมาประกอบนิดนะครับ
ขอยืมมาประกอบนิดนะครับ
aviary-image-1507974320919.jpeg (174.95 KiB) เข้าดูแล้ว 5380 ครั้ง
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอปรึกษา ล้อ campagnolo scirocco 35 mm

โพสต์ โดย rcf »

คิดว่า
ลื่นกว่าเดิม เบากว่าเดิม แอร์โร่กว่าเดิม เทียบกับล้อติดรถนะ

ปล. ผมไม่เคยใช้ scirocco เหมือนกัน
thaya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0879274066
team: สุภาลย
Bike: TREK 4900

Re: ขอปรึกษา ล้อ campagnolo scirocco 35 mm

โพสต์ โดย thaya »

ผมใช้มา 2 ปี แล้วครับ สวยเข้ากับรถทุกคัน เกือบทุกยี่ห้อ ถ้าปั่นช่วง 28-33 นี่เบาขาไม่เติมเยอะ รักษาความเร็วได้ดีกว่าล้อติดรถครับ.ปัจจุบันผมไปหา คารบอน visp แล้วดีขึ้นที่ความเร็ว เกิน 30 ครับ
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

โพสต์ โดย แอ้ม »

หนักนิสสสส....ออกตัวเลยอืดๆ
....แต่ทนถึกโครตๆ
คนเดียวกูก็ไป
นักปั่นน่องโต
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย นักปั่นน่องโต »

ใช้อยู่ครับ ความทนไม่ต้องห่วงครับ สบายใจหายห่วง
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

เอาว่าล้อนี้พิมพ์นิยม ทำเอา ผู้ผลิตล้อแคมปัญโย่ ถึงกับงง ขายดีเทนำ้เทครัว ทนถึก ไม่พังง่ายๆ ลูกปืนก็หาเทียบง่าย แต่.... ล้อนี้มีคู่ต่อกร ในปี 2016 เป็นต้นมา คือล้อ vision team 35 เป็นล้อสายปั่นได้ดี เผื่อไปเดินร้านแล้วเลือกมา ราคา 8500 บาท ก็ระดับปกติ เท่าๆกับ สิรอคโค สายแฟชั่น น่าจะชอบ และความลื่นนี่ ยกนิ้วลื่นกว่าสิรอคโคอีกผมว่า
เวปไซต์ ตปท ก็ให้ ห้าดาวสี่ดาวนะ
ส่วนนี่ก็อื่นอาจจะมีแต่ ต้องสืบเอา
ccman
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ccman »

ราคาตอนนี้ไม่ต้องคิดมากเลยครับ ซื้อได้เลย ทนถึก เหมาะเป็นล้อซ้อมสุดๆ สายแฟชั่นอย่างผมยังชอบใส่แล้วสวยด้วยครับ จะให้ดี เปลี่ยนลูกปืนอีกสักชุดก็แจ่มเลยครับ
บอส เทอร์โบ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: infinite
ติดต่อ:

โพสต์ โดย บอส เทอร์โบ »

ใช้อยู่ครับซื้อตอนจัดโปรนี่ละครับ เป็นล้อที่แข็ง เหวี่ยง เสียงโม่ไม่ดังถึงขั้นกวนประสาทแต่ก็ไม่เงียบเหมือนเป่าสาก ระยะทำการที่ความเร็ว 35 ไม่เติมมาก ผมขาอ่อนกว่าจะขึ้น 35 ได้สุดแสนจะทรมาน เลยไปขอดูดตูดชาวบ้าน เจอหัวลากใช้ล้อชามาลผมเป็นบริวารห้อยท้าย ดูดที่ความเร็ว 40 แบบเบาขาเลยครับ มันช่างอร่อยเหาะจริงๆ แต่พอหลุดกลุ่มก็โบกมือลากันตรงนั้นเลยครับ ที่สำคัญลายมันเข้ากับรถผม ประเด็นหลักที่ซื้อเพราะราคานี้นี่แหละครับ ก่อนหน้านี่ใช้ vision team 30 dark แต่สีไม่เข้ากับรถเลยเปลี่ยน
san@lampang
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0918436544

โพสต์ โดย san@lampang »

ใช้ทั้งรุ่นพี่อย่างeurus และะได้มาลองรุ่นน้องอย่างsciroccoซื่งปัจจุบันยังใช้ทั้งคู่ ประเภทรักพี่เสียดายน้อง เวลาออกตัวหรือกระชากรุ่นพี่ได้เปรียบแบบรู้สึกได้เพราะเบากว่า รุ่นน้องจะหน่วงๆหน่อย แต่เมือ่ได้เวลาลอยตัวเนี่ย รุ่นน้องขี่มันกว่า แต่ถ้าทางเขา ยกให่รุ่นพี่เขาไปเถอะ
น้องโอเลย์
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย น้องโอเลย์ »

[googlemap=][/googlemap] ยังไม่มีใครติ ใครบ่น เลยอ่ะ
..... มีอะไรพอที่จะเสริมเพิ่มเติม ไว้เป็นข้อมูล แนะนำได้เลยครับ.

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นนะครับ.
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

เอางี้ถ้าร้านไม่มีหรือของหมด ก็สั่งเขาเอาละกัน เสริมนิดนึง สิรอคโคมีสองรุ่นในปัจจุบัันคือรุ่น ลิมิเตต ขอบล้อจะสีเทากับดำ แค่เปลี่ยนมาใช้ลูกปืนเรียงเม็ด นอกนั้นเหมือนเดิม
ส่วนรุ่นใหม่นี่น่าจะเป็น C17 และสติกเกอร์เหมือนเดิม ขาว แดง ดำ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”