ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

โพสต์ โดย Gok See »

อยากตัดซางนิดนึง คือจะใส่สเตมซิ่ง แล้วตัวรัดซางมันเตี้ย ซางมันโผล่พ้นสเตม ไม่อยากเสริมปลอกรอง

แต่คิดว่าตัดแล้วคงทำใจไม่ได้ กลัวว่าวันนึงปั่น ๆ อยู่แล้วจะรู้สึกว่า กูไม่ไหวแล้ว ไม่อยากก้มปั่นอีกต่อไปแล้ว ทีนี้ ถ้าตัดซางไปแล้วก็ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่ปั่นจักรยานด้วยความขมขื่นไปตลอดชีวิต

มันน่าวิตกกังวลจริง ๆ นะ ไหนจะเรื่องถ้าขายต่อแล้วคนจะซื้อบอกว่า ลุงอยากได้รถนะ แต่ลุงก้มไม่ไหว ก็ขายต่อไม่ได้อีก กลุ้ม
rcf
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

โพสต์ โดย rcf »

แรกเริ่มปั่นผมก็ซางยาวนะ หลังจากปั่นไปสักพักก็ตัดออกบางส่วน แต่ก็เหลือไว้รองแหวนได้อีก 15-17 mm ก็เพราะกัววันที่จะต้องขาย และวันที่ร่างกายไม่เหมือนเดิมนี่แระครับ
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

Re: ไปตัดซางนี่ไม่รู้สึกวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเหรอครับ

โพสต์ โดย thaiji333 »

เวลาจะขายก็ซื้อตะเกียบใหม่มาใส่แล้วขายก็ได้ครับ อันเดิมตัดให้หนำใจ 55
รูปประจำตัวสมาชิก
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cocommnn »

ซื้อตะเกียบจีนมาตัดก็ได้ครับ เห็นน้านิยมใช้ของจีนหนิ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ทำใจได้หรือจะปั้นคันเดิมได้ตลอดชีวิต จริงๆมันก่แก้ปัญหา ด้วยใช้แฮน ยก เช่น ของสเป ชีรี่ hover เพิ่มสูงได้อีก 1 นิ้ว
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

cocommnn เขียน:ซื้อตะเกียบจีนมาตัดก็ได้ครับ เห็นน้านิยมใช้ของจีนหนิ
ผมซีเรียสระบบส่งกำลังนะครับ ผมจึงเจาะจงเลือกใช้ยางหลังเส้นละ 200 บาท ของจีนจะใช้เฉพาะส่วนที่ไม่ส่งกำลัง พวกล้อเฟรมนี่ซีเรียสมาก เฟรมต้องไต้หวัน ล้อต้องยุโรป ยางต้อง duro
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

โพสต์ โดย JayTHAI »

ไม่เห็นมีอะไรให้ต้องกังวลครับ
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
Runbird
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Scott/Cannondale
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Runbird »

ถ้าผมรักการปั่น รักจักรยานเสือหมอบ แล้วเรื่องแค่นี้ทำให้เป็นทุกข์ ถึงกับกังวลไปตลอดชีวิต ผมคงไปหาอย่างอื่นทำดีกว่า กลัววันไหนลืมตัวไปซื้อเฟรมหลักอานเสากระโดงมาใช้ แล้วไม่กล้าตัดฟิตติ้ง ไม่รีบขายขาดทุนก็คงต้องทนปั่นด้วยท่าหนุมานโก้งโค้งเป็นแน่...
"Simply Irresistible"
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Runbird เขียน:ถ้าผมรักการปั่น รักจักรยานเสือหมอบ แล้วเรื่องแค่นี้ทำให้เป็นทุกข์ ถึงกับกังวลไปตลอดชีวิต ผมคงไปหาอย่างอื่นทำดีกว่า กลัววันไหนลืมตัวไปซื้อเฟรมหลักอานเสากระโดงมาใช้ แล้วไม่กล้าตัดฟิตติ้ง ไม่รีบขายขาดทุนก็คงต้องทนปั่นด้วยท่าหนุมานโก้งโค้งเป็นแน่...
ผมขาสั้น ไม่กล้าตัดหลักอานหรอก ตัดเยอะ เสียดาย
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

โพสต์ โดย Good Pain »

เหมือนว่าตัดซางตะเกียบ ตัดหลักอานแล้วชีวิตลำบาก เรื่องอื่นในชีวิตลำบากกว่าเยอะ
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

เวลาผมตัดซาง ผมจะเหลือข้างบนไว้ครึ่งนิ้วครับ ส่วนหลักอานผมไม่เคยตัด เพราะขนาดมันกำลังดี
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

ตัดไปเถอะครับ วันที่ก้มไม่ไหวคือสันที่ตัดใจจาก road bike ไปหา hybrid รึ city bike จะดีกว่า แม้ endurance road bike ก็ต้องก้มอยู่ดีล่ะครับ
Chai_7682
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chai_7682 »

ถึงขั้นวิตกกังวลไปตลอดชีวิตเลยรึ...!!!

คงไม่ขี่แค่คันนั้นคันเดียวมั๊ง 555
ID LINE : chai_7682
champ07
สมาชิก
สมาชิก
Bike: gios / radac bs / 1.1

โพสต์ โดย champ07 »

อยากตัดก็ตัดเถอะครับช่วงนี้กะแสจยไม่ดียังงัยปล่อยราคาตกแน่นอนอยู่แล้ว รถมีไว้ใช้ครับไม่ได้มีไว้เกรงกำไรขายต่อ ผมนี่ก็เพิ่งโม่งเองมาเมื่อวานเช่นกัน555
ไฟล์แนบ
IMG_5301.PNG (1.11 MiB) เข้าดูแล้ว 3096 ครั้ง
IMG_5302.PNG (1.18 MiB) เข้าดูแล้ว 3096 ครั้ง
cocommnn
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย cocommnn »

champ07 เขียน:อยากตัดก็ตัดเถอะครับช่วงนี้กะแสจยไม่ดียังงัยปล่อยราคาตกแน่นอนอยู่แล้ว รถมีไว้ใช้ครับไม่ได้มีไว้เกรงกำไรขายต่อ ผมนี่ก็เพิ่งโม่งเองมาเมื่อวานเช่นกัน555
โอ้ :o เหลืออีกเป็นสอก :lol: :lol: :lol:
ที่เค้าห่วงคือสั้นแบบไม่มีแหวนรองใต้สเตมครับ
ไฟล์แนบ
hht.JPG (9.8 KiB) เข้าดูแล้ว 3061 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”