กาวติดยางฮาฟ รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Natee.Sathorn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0970604554
team: อิสระ
Bike: Trek 2.5 Nich L2
ติดต่อ:

Re: กาวติดยางฮาฟ รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ

โพสต์ โดย Natee.Sathorn »

kinui เขียน:
Natee.Sathorn เขียน:ผมบอกว่า กาวยางที่ยึดกับล้อ มันหมดสถาพเพราะความชื้นและโดนน้ำฝน หมายความว่า ยางกับล้อไม่มีอะไรยึด ครับโอกาสยางจะขยับไปมาได้ จึงทำให้วาวล์ขยับไปมาจึงทำให้ขาดงัยครับ ตอนปั่นอยู่รู้สึกได้ว่าล้อหลังมันสะดุดอะไรไม่รู้ไหลลงเขาทางก็เรียบดีแต่ล้อสะดุด ปั่นไปสักพักยางแบนเช็คดูจึงได้รู้ว่าวาวล์ขาดไปแล้ว เดี๋ยวกลับจากปั่นจากพิษณุโลก ไปกราบพ่อครั้งสุดท้าย จะค้นรูปมาให้ดูเคยลงในFBไว้ ครับ
กาวยางใช้ได้ แต่อย่าให้โดนน้ำนานๆ (เกิน24ชม.)ไม่งั้ยจะเป็นแบบผม ปั่นบดทั้งแบบๆแถมมียางปลิ้นตอนเข้าโค้งบนภูเขาอีกตั่งหาก555แต่ก็ผ่านทริปอุ้างฝางมาได้.
ยางฮาฟนี่แบนแล้วยังปั่นต่อได้เหรอครับ พอดีไม่เคยใช้
Natee.Sathorn เขียน:ผมบอกว่า กาวยางที่ยึดกับล้อ มันหมดสถาพเพราะความชื้นและโดนน้ำฝน หมายความว่า ยางกับล้อไม่มีอะไรยึด ครับโอกาสยางจะขยับไปมาได้ จึงทำให้วาวล์ขยับไปมาจึงทำให้ขาดงัยครับ ตอนปั่นอยู่รู้สึกได้ว่าล้อหลังมันสะดุดอะไรไม่รู้ไหลลงเขาทางก็เรียบดีแต่ล้อสะดุด ปั่นไปสักพักยางแบนเช็คดูจึงได้รู้ว่าวาวล์ขาดไปแล้ว เดี๋ยวกลับจากปั่นจากพิษณุโลก ไปกราบพ่อครั้งสุดท้าย จะค้นรูปมาให้ดูเคยลงในFBไว้ ครับ
กาวยางใช้ได้ แต่อย่าให้โดนน้ำนานๆ (เกิน24ชม.)ไม่งั้ยจะเป็นแบบผม ปั่นบดทั้งแบบๆแถมมียางปลิ้นตอนเข้าโค้งบนภูเขาอีกตั่งหาก555แต่ก็ผ่านทริปอุ้างฝางมาได้.
ยางฮาฟนี่แบนแล้วยังปั่นต่อได้เหรอครับ พอดีไม่เคยใช้
ได้ครับ ผมบดขึ้นลงภูเขา ก็หลายสิบโล ขอให้ยางอย่าหลุดออกจากขอบ ละกัน ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กาวติดยางฮาฟ รบกวนชี้เป้าหน่อยครับ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

ปั่นต่อพอประคองกลับได้ครับ เพราะยางฮาร์ฟเวลาแบนมันจะแบะออกมาเป็นตัวรองขอบล้อให้
ผมเคยเหยียบเศษเหล็กแผลประมาณ 1 ซม.กว่าๆ ยังงัยก็ปะไม่ได้เลยบดกลับบ้าน แต่ยางเส้นนั้นต้องทิ้งเลยนะครับ
แต่ถ้าไกลๆ โบกรถกลับดีกว่าครับ :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”