ฟิลลิ่ง caad 8 เป็นอย่างไรบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
นักปั่นน่องโต
ขาประจำ
ขาประจำ

ฟิลลิ่ง caad 8 เป็นอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย นักปั่นน่องโต »

พอดีผมเล็งเจ้าแมว 10 (มือสอง) แต่มันไม่ค่อยมีคนปล่อย แต่ดันเจอแมว 8 (มือสอง) เลยอยากถามน้าๆว่า ฟิลลิ่งแมว 8 เป็นอย่างไรบ้างครับ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ฟิลลิ่ง caad 8 เป็นอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ข้ามไปเล่น CAAD 12 เลยไม่ดีกว่าเหร

หา 10 ไม่มีคนปล่อย ก็เก็บไปเรื่อย ๆ ชื้อรุ่นใหม่เลย

หรือไม่ชอบ จะเอา CAAD 10 ก็แนะนำว่า ให้หาต่อไป

ส่วน CAAD 8 อ่านเขาเล่ามา สู้ CAAD 10 ไม่ได้ แต่มันก็ยังคือแมวเหมียว

อยู่ที่เงินท่านแล้ว
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

Re: ฟิลลิ่ง caad 8 เป็นอย่างไรบ้างครับ

โพสต์ โดย แอ้ม »

ใช้ 8 อยู่...มีทุกอย่างครบ แต่ไม่สุดซักทาง ข้ามไป 10หรือ12 เลยดีกว่า
...8 กับ 10....มวยคนละรุ่น
...10 กับ 12...เหนือกว่าอย่างชัดเจน
คนเดียวกูก็ไป
ขาประจำ
ขาประจำ

ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:ข้ามไปเล่น CAAD 12 เลยไม่ดีกว่าเหร

หา 10 ไม่มีคนปล่อย ก็เก็บไปเรื่อย ๆ ชื้อรุ่นใหม่เลย

หรือไม่ชอบ จะเอา CAAD 10 ก็แนะนำว่า ให้หาต่อไป

ส่วน CAAD 8 อ่านเขาเล่ามา สู้ CAAD 10 ไม่ได้ แต่มันก็ยังคือแมวเหมียว

อยู่ที่เงินท่านแล้ว
เรื่องเงินๆทองๆนี้แหละสำคัญ อิอิ รอ caad 10 ต่อไป ดีไม่ดีไป caad 12
ขาประจำ
ขาประจำ

แอ้ม เขียน:ใช้ 8 อยู่...มีทุกอย่างครบ แต่ไม่สุดซักทาง ข้ามไป 10หรือ12 เลยดีกว่า
...8 กับ 10....มวยคนละรุ่น
...10 กับ 12...เหนือกว่าอย่างชัดเจน
อะเฮี๊อกกก!!! เพิ่งได้ caad8 มือสอง ToT สีมันโดนพอดี
OCha
สมาชิก
สมาชิก
Tel: No
team: No
Bike: Infinite

โพสต์ โดย OCha »

อยากจะปล่อย12สีแดงครับ เพราะกำลังคิดว่าจะเลิกปั่นครับ สนใจลองคุยก่อนได้ครับ ไลน์ OChakorn18
Pasanan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0967610077
team: Lipda Cycling
Bike: Trek Madone9.2 Bmc SLR02

โพสต์ โดย Pasanan »

ข้ามไป CAAD12 เลยครับ ปั่นมันมากๆๆๆๆๆ คุ้มราคาจิงๆ และนุ่มปลอดภัยด้วยครับ แนะนำ CAAD12 ทีเดียวเลยจบ
ขาประจำ
ขาประจำ

OCha เขียน:อยากจะปล่อย12สีแดงครับ เพราะกำลังคิดว่าจะเลิกปั่นครับ สนใจลองคุยก่อนได้ครับ ไลน์ OChakorn18
^_^
ขาประจำ
ขาประจำ

Pasanan เขียน:ข้ามไป CAAD12 เลยครับ ปั่นมันมากๆๆๆๆๆ คุ้มราคาจิงๆ และนุ่มปลอดภัยด้วยครับ แนะนำ CAAD12 ทีเดียวเลยจบ
งั้นคงต้องเก็บเงินงอกคันใหม่แร่ะ คงต้องใช้เวลา ToT
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

ผมใช้Supersix Evo-HMตัวปี17 ปั่นมาๆจะปีนึงแล้วก็ไม่ได้รู้สึกว่าเฟรมมันนุ่มอะไรแบบที่อ่านๆมาเลย
วันไหนอยากนุ่มๆ สูบลมยางอ่อนกว่าปกติ10-20psiนี่เห็นผลกว่าเยอะ :lol:

Caad8มันหนักกว่า10/12ครับ เพราะเฟรมไม่ได้รีดให้บางเท่าสองตัวหลัง แถมตะเกียบยังเป็นซางอลูอีก ไอ้น้ำหนักนี่แหละทำให้มันสู้รุ่นพี่ๆไม่ได้
แต่ข้อดีคือGeometryครับ องศาปั่นสบายไม่ก้มเยอะ เหมาะมากสำหรับปั่นออกกำลังกายหรือออกทริปยาวๆ
เอาจริงๆผมยังอยากได้Caad8อีกคันเลย แต่ไม่รู้จะบอกเมียยังไงดี :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

TJA เขียน:ผมใช้Supersix Evo-HMตัวปี17 ปั่นมาๆจะปีนึงแล้วก็ไม่ได้รู้สึกว่าเฟรมมันนุ่มอะไรแบบที่อ่านๆมาเลย
วันไหนอยากนุ่มๆ สูบลมยางอ่อนกว่าปกติ10-20psiนี่เห็นผลกว่าเยอะ :lol:

Caad8มันหนักกว่า10/12ครับ เพราะเฟรมไม่ได้รีดให้บางเท่าสองตัวหลัง แถมตะเกียบยังเป็นซางอลูอีก ไอ้น้ำหนักนี่แหละทำให้มันสู้รุ่นพี่ๆไม่ได้
แต่ข้อดีคือGeometryครับ องศาปั่นสบายไม่ก้มเยอะ เหมาะมากสำหรับปั่นออกกำลังกายหรือออกทริปยาวๆ
เอาจริงๆผมยังอยากได้Caad8อีกคันเลย แต่ไม่รู้จะบอกเมียยังไงดี :lol:
แลกเปลี่ยนกันได้น่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”