สอบถาม Wahoo Kickr หน่อยครับ ว่าดีไหม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
p3ugeot
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 083-6899679
Bike: S-Works Tarmac SL5
ตำแหน่ง: สิงห์บุรี
ติดต่อ:

สอบถาม Wahoo Kickr หน่อยครับ ว่าดีไหม

โพสต์ โดย p3ugeot »

พอดีสนใจ Smart Trainer สักตัวไว้ปั่นครับ ต่อโปรแกรมพวก Zwift ที่ดูไว้ก็เป็นตัว Wahoo kickr ครับ แต่ไม่รู้ว่าคุ้มกับราคามั้ย หรือมีตัวไหนแนะนำให้หน่อยครับผม
:!: :: เพิ่มเติม :: :!:
1. ช่วงนี้ฝนยังตก เอาแน่เอานอนไม่ได้
2. ภรรยาตั้งท้องอยู่ เลยไม่อยากไปปั่นข้างนอกนานๆ กว่าจะคลอดก็ ม.ค. ปีหน้า และกว่าจะพักฟื้นกับเลี้ยงลูกก็อีกหลายเดือน เข้าหน้าฝนอีกรอบ
3.กลายเป็นว่าอาจจะต้องปั่นเทรนเนอร์สักพักใหญ่เลยครับ เลยจะหาดีๆ ไว้สักตัว เพราะแบบธรรมดามันน่าเบื่อเกินไป
4.อยากพัฒนาตัวเองด้วยครับ ไม่ถึงกับต้องเป็นมืออาชีพ แต่ก็สามารถลงแข่งในบางรายการได้ครับ
ปล.ที่สนใจ wahoo kickr เพราะเป็นโทนสีดำ ดูเท่ดีครับ 555+ :D :D
falsi
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถาม Wahoo Kickr หน่อยครับ ว่าดีไหม

โพสต์ โดย falsi »

Magene รุ่น Gravat ก็น่าสนนะครับ ราคาถูกกว่า

https://www.facebook.com/OnelapThailand/
pranbeach
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1, Masi PC3, Java Skeggia, Araya Federal, Dahon Route

Re: สอบถาม Wahoo Kickr หน่อยครับ ว่าดีไหม

โพสต์ โดย pranbeach »

ใช้รุ่นรอง kickr snap อยู่ เหมือนมันเกิดมาคู่กับ zwift เลยปรับหนืดทันใจดี มีแบบฝึกเยอะเหมือนกัน
ยิ่งตอนนี้ราคาลงไปอีก ค่าความเพี้ยนอัพไม่ใหม่ +/- 3% วัสดุดีใช้มาเกือบปีแล้วตัวลูกกลิ้งแทบจะไม่มีรอยสึกเลย
AortoLock & AortoLock Alarm
http://www.aortolock.com/index.php
Dr.Dew
สมาชิก
สมาชิก
team: Hi(speed) Society Bike Club
Bike: Trek Emonda SL
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Dr.Dew »

รุ่นพี่ผมใช้อยุ่ ปั่นทุกวัน ผมไม่เหนจะเคยมีปันหาไรนะครับ
เสียงไม่ดังมาก
ผมเคยลอง FTP test ผมว่ามันสมจริงนะ ไท่น่าเบื่อ
แต่เบื้อตอนเหงื่อออกเยอะๆแล้วแฉะนี้แหละ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”