ปัญหาจุกจิก ขายาวไม่เท่ากัน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Sparkk Ch
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ปัญหาจุกจิก ขายาวไม่เท่ากัน

โพสต์ โดย Sparkk Ch »

รบกวนสอบถามครับ
ขานักปั่นยาวไม่เท่ากัน จริงๆยาวไม่เท่ากันทั้งขาและเท้า แต่เท้ายังพอแก้ได้ด้วยใส่ถุงเท้าเพิ่มอีกชั้นนึง

คำถาม
ในกรณีขายาวไม่เท่ากัน(ประมาณ 8มม.) ควรจะเสริมแผ่นรองเท้า หรือ เสริมชิมระหว่างพื้นรองเท้ากับคลีท หรือเสริมทั้ง 2ทางเลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: ปัญหาจุกจิก ขายาวไม่เท่ากัน

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

เสริมแผ่นรองครีทครับ แต่ค่อยๆเพิ่มทีละ 1-2 มม. ปั่นให้ร่างกายปรับตัวสักระยะ
เสริมสัก 4-5 มม. ก็พอครับ แค่นี้ก็ช่วยได้เยอะ เสริมมากไปมันปั่นลำบาก
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

Re: ปัญหาจุกจิก ขายาวไม่เท่ากัน

โพสต์ โดย kotzen »

แนะนำให้ไปทำ Bike fitting ดีกว่าครับ จะได้คำแนะนำในการเป็นปัญหานี้อย่างถูกต้อง
Sparkk Ch
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sparkk Ch »

Bkkbikelove เขียน:เสริมแผ่นรองครีทครับ แต่ค่อยๆเพิ่มทีละ 1-2 มม. ปั่นให้ร่างกายปรับตัวสักระยะ
เสริมสัก 4-5 มม. ก็พอครับ แค่นี้ก็ช่วยได้เยอะ เสริมมากไปมันปั่นลำบาก
kotzen เขียน:แนะนำให้ไปทำ Bike fitting ดีกว่าครับ จะได้คำแนะนำในการเป็นปัญหานี้อย่างถูกต้อง
ขอบคุณครับ
lokoong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad CF

โพสต์ โดย lokoong »

ขายาวไม่เท่ากันก็มีมาจากหลายสาเหตุนะครับ
ลองหาfitter ที่เก่งๆดูดีกว่า การรองคลีท อาจจะไม่ได้รองข้างที่สั้นกว่าเสมอไป
ต้องดูเหตุที่ทำให้ขายาวไม่เท่ากันก่อนครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”