ชั่วโมงนี้บันไดวัตต์ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

Re: ชั่วโมงนี้บันไดวัตต์ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

โพสต์ โดย kanoon252 » 06 ส.ค. 2017, 21:02

edonkey เขียน:
kanoon252 เขียน:ถ้าซื้อ garmin vector2 ตอนนี้กับ รอVector 3 พี่ๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรบ้างครับ

ก่อนจะมาถึงคำตอบ ต้องย้อนถามตัวเองก่อนว่า รอได้ไหม และรับได้กับราคาของ Vector 3 ไหม
สินค้า Garmin เดาราคาไม่ยาก Vector 3 ราคาไม่ต่ำกว่า Vector 2 ตอนออกมาใหม่ๆแน่ๆ
ดังนั้น ส่วนต่างน่าจะมี 20K
ในขณะที่ฟังก์ชั่น..ไม่น่าจะมีอะไรเพิ่มเติม นอกจากการเปลี่ยน Design เป็นแบบไม่มี Pod คล้ายๆ Powertap Pedal
จากการใช้ Power Meter มา ค่าหลักๆที่ดูจริงๆก็ค่า Power อย่างอื่นแทบไม่ได้ดู นอกจากจะมีเวลาเอามานั่งวิเคราะห์
ความเห็นก็คือ ถ้ารอได้ งบถึง ก็รอซื้อ Vector 3 รุ่นใหม่ที่สุด จะได้ไม่คาใจ
แต่สำหรับผม Vector 2 คุ้มค่าและเกินพอแล้ว

ผมก็ว่าVector 2 น่าจะคุ้มกว่า
>>>>> ชีวิตกู อยู่บน"อาน"

Re: ชั่วโมงนี้บันไดวัตต์ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

โพสต์ โดย winhaha » 13 ส.ค. 2017, 22:23

เข้ามาอ่าน....^^
ขายติมเรื่อย............ไป

โพสต์ โดย Winai N. » 04 ธ.ค. 2017, 21:15

แล้ว Vector 2 ตอนซื้อของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ

โพสต์ โดย kanoon252 » 05 ธ.ค. 2017, 10:08

Winai N. เขียน:แล้ว Vector 2 ตอนซื้อของใหม่ราคาเท่าไหร่ครับ

ตอนนี้ราคาน่าจะพอๆกันนะครับ แต่ราคาเปิดตัวVector 2 ตอนนั้นนี่โหดมาก
>>>>> ชีวิตกู อยู่บน"อาน"

โพสต์ โดย Niran Msng » 03 ก.ย. 2019, 15:08

pinned
Duan[ด่วน]
Mid School BMX - Super Randonneur 2016 2017 - 1000BRM SVB-TRAT - 1400LRM Bkk-Phare-Bkk
SKYWAY RACING>>HARO MASTER>>HARO GROUP 1b >>HARO THREAD COMP>>NSbikes CLASH JUNIOR>>NSbikes holy one>>VooDoo HooDoo>>COLNAGO CX ZERO ALU>>CINELLI BOOTLEG HOBO