ตัวจับรางอานแตกครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
พิเชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1702561

ตัวจับรางอานแตกครับ

โพสต์ โดย พิเชษฐ์ »

aerus ตามรูปเลย ใครมีอะไหล่ตัวนี้บ้างครับหรือหาซื้อได้ที่ไหนช่วยที :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

หรือใช้ตัวไหนใส่แทนกันได้บ้าง ไดเมนชั่นประมาณนี้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน/แนะนำ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: ตัวจับรางอานแตกครับ

โพสต์ โดย lucifer »

มากับเฟรมยี่ห้ออะไรครับ

ของแปลกเสียด้วย ค้นๆดูก็เหมือนกับฝรั่งเจอขันแตกเหมือนกัน
เฉพาะชิ้นไม่รู้ว่าใครเอามาขายบ้าง

เท่าที่ลองค้นๆดูในเวปไซท์ต่างๆ ก็ไม่เห็นมีคนขายเลย มีแต่แหล่งขาย แต่พอเข้าไปค้นก็ไม่มีแล้ว
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

อีกคำแนะนำ ลองคุยกับเจ๊นัส ทีมเต่า ให้ใช้ CNC กัดขึ้นรูปให้ดูสิครับ สร้างใหม่เลย
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ถ้าไม่ซีเรียสน้ำหนักวัสดุ โรงกลึงงานสแตนเลสทั่วไปทำได้ ต่างกันไม่เกิน 30 กรัม ชิ้นง่าย ๆ แค่นี้แถวบ้านผมไม่เกิน 300 บาท
นี่คิดแบบแพงสุด ๆ แล้วนะ (หนองแขม)
พิเชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-1702561

โพสต์ โดย พิเชษฐ์ »

ขอบคุณครับป๋าลู/คุณ nopparat2510

รูปภาพ
เฟรมนี้ครับ แต่ด้วยความซนละเลงสีใหม่ซะเลอเทอะ ดูไม่ได้ :lol: :lol: :lol: เดิมๆออริจินอลเป็นแบบนี้ครับ

รูปภาพ

ส่วนพี่นัสที่อ.ลูฯ แนะนำมาผมติดต่อแกไปแระครับ รอตอบกลับมา สงสัยแกกำลังซิ่งอยู่
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Gok See »

กลึงอลูเป็นลูกถ้วยแล้วเจียร ๆ ให้เหลือเงี่ยงข้างบน 30 นาที จบ จะพ่นสีหรือส่งอโนไดซ์ก็แล้วแต่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”