ถามคนใช้ขาจานวัตต์ Quarq D-four หน่อยนะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ถามคนใช้ขาจานวัตต์ Quarq D-four หน่อยนะ

โพสต์ โดย komsan » 05 ก.ค. 2017, 15:46

คืออยากทราบเรื่องแบต ราคา ความคุ้มค่า ค่าวัตต์ความเพี้ยนต่างๆ มันคุ้มมั๊ยกับค่าตัวครับ
ปล ตอนนี้ใช้ชิมาโน DA9000 ครับ กรุ๊ปเซต ขอบคุณมากๆครับ
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.

Re: ถามคนใช้ขาจานวัตต์ Quarq D-four หน่อยนะ

โพสต์ โดย ballbeing » 07 ก.ค. 2017, 13:04

ผมใช้ d zero ก็ตัวเดียวกับ d four นั่นหละแต่มี5ก้าน กับน๊อต 5 ตัว ส่วนตัวเคยใช้ powertap, garmin vector แล้วก็ quarq มาสองรุ่น ถ้านับ function garmin นี่มาเต็มแต่บอบบางมาก สุดท้ายผมเก็บ quarq ไว้ใช้ มันก็ทนสุดหละ ไม่เคยเจอปัญหา เปลี่ยนถ่านด็ง่าย ความแม่นยำก็ใกล้เคียงกันหมด และส่วนตัวผมว่ามีนสวยดีครับ ใส่รถแล้วดูดีกว่าตัวอื่นๆ อีนนี้เหตุผลหลัก
พบกับงานเขียนของนักปั่นขยันซอย หรือนักปั่น อบต.เก่าได้ที่
FB: Cycling Hub Thailand และรายการ Hub สั้นขยันซอยทุกวันจันทร์ 15.00 นะจ๊ะ

Re: ถามคนใช้ขาจานวัตต์ Quarq D-four หน่อยนะ

โพสต์ โดย ohmmmho » 07 ก.ค. 2017, 13:24

ผมมี QUARQ ทั้ง2รุ่น Dzero และ รุ่นก่อนหน้า
เทียบกับ Rotor ความนิ่งของวัตต์ต่างกันคนละเรื่องครับ

ถ้าถามว่าคุ้มไหม ด้วยราคาที่ปรับลงของ Dzero คุ้มมากกครับ

โพสต์ โดย Bike4Fun » 07 ก.ค. 2017, 15:09

ใช้quarq elsa กะ pioneerอยู่ครับ quarq ใช้งานง่ายกว่าไม่จุกจิกไม่เคยมีปัญหาเลย pioneer มีดีกว่าอย่างเดียวคือ วัด vector (ทิศทางการออกแรง) ได้ทำให้สามารถพัฒนาวิธีการควงขาให้ดีขึ้นได้ แต่ได้ใช้ตอนซ้อมบนเทรเนอร์เท่านั้น เวลาปั่นจริงถ้ามัวแต่ดูคงกลิ้งลงข้างทาง pioneer เหมาะกับพวกที่บ้าข้อมูลครับ แต่ต้องใช้ head unit ของ pioneer ถึงจะได้ข้อมูลครบถ้วน

โพสต์ โดย cocommnn » 08 ก.ค. 2017, 09:06

ใช้ QUARQ red ทนถึกอึดไม่เคยมีปัญหาเลย การใช้งานเรียบง่าย
ไม่หน่วงไม่ช้าลื่นไหลปกติดี เมื่อเทียบInpower ซึ่งบางวันก็ไม่ติดแบบ งงๆ

โพสต์ โดย komsan » 12 ก.ค. 2017, 17:20

จัดมาเรียบร้อยครับ ขอบคุณทุกท่าน
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.

โพสต์ โดย MoMollY » 12 ก.ค. 2017, 18:47

komsan เขียน:จัดมาเรียบร้อยครับ ขอบคุณทุกท่าน

ได้จากร้านไหนหรอครับ รบกวน PM มาหน่อยครับบบ

โพสต์ โดย komsan » 14 ก.ค. 2017, 07:33

MoMollY เขียน:
komsan เขียน:จัดมาเรียบร้อยครับ ขอบคุณทุกท่าน

ได้จากร้านไหนหรอครับ รบกวน PM มาหน่อยครับบบ

-เรียบร้อยครับ

โพสต์ โดย Garminbikerun » 14 ก.ค. 2017, 10:52

ขอด้วยครับ
จำหน่าย // สายสำรอง HR // Barflay Powerbank //อะไหร่อุปกร ตกแต่ง อุปกรณ์ซ่อมบำรุงจักยาน //Pre Oder สินค้าจากต่างประเทศ///สินค้าภายในร้านรับสิทธ ประกัน ทุกประเภท

https://www.facebook.com/nattapongbike/

โพสต์ โดย Richie Laothong » 09 ส.ค. 2017, 12:51

ขอด้วยคนครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย kanoon252 » 25 ก.ย. 2017, 22:59

komsan เขียน:
MoMollY เขียน:

-เรียบร้อยครับ
ขอด้วยคนครับ
>>>>> ชีวิตกู อยู่บน"อาน"

โพสต์ โดย pv2986 » 11 ต.ค. 2017, 12:03

ขอด้วยครับ หรือแจ้งในนี้เลยได้มั้ยน้อ ผิดกฎรึเปล่านะครับ

สนใจอยู่ครับ ใช้ p2max อยู่ แต่จะเอามาใส่อีกคัน เผื่อลองเปลี่ยนบ้าง