ขอคำแนะนำgarmin edge 25 กับ Vivoactive HR ให้Heart rate โชว์ในไมล์

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

ขอคำแนะนำgarmin edge 25 กับ Vivoactive HR ให้Heart rate โชว์ในไมล์

โพสต์ โดย wutthinan22 »

ใครมีวิธีช่วยทีครับ ตอนนี้ลองให้Sensorทั้งสองตัวจับคู่กัน ผมลองแล้วมันไม่ได้ลองกดทั้งหมดแล้วก็ยังไม่ได้
j.angkeeros
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Speed Monkey
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำgarmin edge 25 กับ Vivoactive HR ให้Heart rate โชว์ในไมล์

โพสต์ โดย j.angkeeros »

ตั้ง vivo ให้อยู่ในโหมด Broadcast HR แล้วpair ใหม่ครับ edge จะอ่านvivo เป็นHR sensor
เวลาใช้งานให้เปิดvivo - broadcast HR ทุกครั้ง
รักกันนะ จุ๊บจุ๊บ
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Mosso Race 7519 #1 Java Lampo Full Sus #2 Pinarello Gan S #3

Re: ขอคำแนะนำgarmin edge 25 กับ Vivoactive HR ให้Heart rate โชว์ในไมล์

j.angkeeros เขียน:ตั้ง vivo ให้อยู่ในโหมด Broadcast HR แล้วpair ใหม่ครับ edge จะอ่านvivo เป็นHR sensor
เวลาใช้งานให้เปิดvivo - broadcast HR ทุกครั้ง
จะลองดูน่ะครับ แล้วEgde 25 ให้มันแสดงผลจากนาฬิกามาแสดงในไมล์ได้มัยครับ คือว่า สามารถเห็นในไมล์ในจอเดียวกันมี3แบบ 1.กิโลเมตร 2.ความเร็ว 3.HR ครับ ช่วยแนะหน่อยทีครับเพิ่งหัดเล่นครับ ขอบคุณมากพี่
wutthinan22
ขาประจำ
ขาประจำ

ได้ลองทำแล้วลองมั่วๆดูทำได้แล้วครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”