ปีกดุมซิบ fristrike ล้อหลังแตก

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ปีกดุมซิบ fristrike ล้อหลังแตก

โพสต์ โดย OSK 97 » 27 มิ.ย. 2017, 14:18

ปีกดุมแตกสภาพนี้ ทั้งที่ใช้ถนอมมาก ผมตัวก็เบาไม่เคยล้มเคยชนอะไร
สภาพแบบนี้ถ้าเป็นเพื่อนสมาชิกมีแนวทางแบบไหนบ้าง
ขายทิ้ง หาดุมเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนมีดุมตัวไหนที่ใส่ได้ ไม่ทราบในอีเบย์จะมีดุมเดิมๆขายมั้ย
ปล ล้อหลังครับ

Re: ปีกดุมซิบ fristrike ล้อหลังแตก

โพสต์ โดย Gok See » 27 มิ.ย. 2017, 14:26

แสดงว่าขึงลวดตึงเกินไป ไม่รุ๋ใครขึ้นซี่ ก็ซืัอดุมใหม่ ให้รูเท่ากันก็จบ ไม่มีไรมาก

Re: ปีกดุมซิบ fristrike ล้อหลังแตก

โพสต์ โดย sai-lom » 27 มิ.ย. 2017, 14:30

อยากเปลี่ยนมาลอง Xentis 5.8 xbl มั๊ยครับพี่ อิอิ
OSK106
Line ID: niththeeye
Nothing Happen by Chance!
เสือเฒ่าสายแฟชั่น ซ้อมน้อยแรงไม่ค่อยมี ดีแต่อัพรถไปเรื่อย

โพสต์ โดย OSK 97 » 27 มิ.ย. 2017, 17:05

มีน้องบอกว่าเครมสปอทไบค์ได้เพราะแตกแบบนี้หลายคู่แล้ว รอดำเนินการอยู่

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 27 มิ.ย. 2017, 18:39

ล้อดีๆแบบนี้ น่าจะส่งตัวแทนมากกว่านะครับ อาจจะเครมได้ หรือสั่งอะไหล่มาเปลี่ยน/ซ่อมให้ได้

โพสต์ โดย lucifer » 28 มิ.ย. 2017, 09:18

ขึ้นไขว้ แล้วยังฉีกนี่ นน.ตัวก็น้อย ผมว่าผู้ผลิตมีปัญหาในการเลือกวัสดุและการออกแบบปีกดุมแล้วหละครับ

น่าจะเคลมได้นะพี่
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน

โพสต์ โดย edonkey » 28 มิ.ย. 2017, 14:30

ผมเข้าใจว่าปีกดุมตัวนี้ ใช้ Design เดียวกับตัว Firecrest ปี 2015 (จริงๆมันใช้มานานแล้วละ)
ซึ่งเท่าที่อ่านๆมา เจอปัญหาปีกดุมแตกกันพอสมควร
รุ่นปี 2016 เลยเปลี่ยน Design ดุมไปเลย ดูแล้วแน่นหนาขึ้น แต่ก็น้ำหนักมากขึ้นด้วย
ล้อระดับนี้ ผมว่าติดต่อตัวแทนดีกว่าครับ
จะหาดุมมาเปลี่ยนเอง ก็คงไม่ง่าย

โพสต์ โดย ballbeing » 28 มิ.ย. 2017, 19:05

ติดต่อสปอร์ตไบค์ฯ ส่งเคลมโลดครับ
พบกับงานเขียนของนักปั่นขยันซอย หรือนักปั่น อบต.เก่าได้ที่
FB: Cycling Hub Thailand และรายการ Hub สั้นขยันซอยทุกวันจันทร์ 15.00 นะจ๊ะ

โพสต์ โดย OSK 97 » 29 มิ.ย. 2017, 08:43

ติดต่อสปอทไบค์แล้วครับ แจ้งคร่าวๆว่าเครมได้ แตกกันเยอะ แต่จะได้ดุมตัว nsw
ส่งล้อไปแล้วครับ

โพสต์ โดย ballbeing » 29 มิ.ย. 2017, 10:28

โหได้ดุม nsw นี่แจ่มแมวเลยพี่ ผมได้ลอง 303 nsw แล้ว love เลย หยอดกระปุกอยู่เนี๊ยะ เล่นเอา enve ผมจืดเลย
พบกับงานเขียนของนักปั่นขยันซอย หรือนักปั่น อบต.เก่าได้ที่
FB: Cycling Hub Thailand และรายการ Hub สั้นขยันซอยทุกวันจันทร์ 15.00 นะจ๊ะ

โพสต์ โดย OSK 97 » 29 มิ.ย. 2017, 10:36

กว่าจะหยอดครบแสนสงสัยลงแดงก่อน
ผมพอแล้วต่อไปใช้ล้อคู่สองสามหมื่นพอ

โพสต์ โดย aobbyx » 29 มิ.ย. 2017, 10:50

ดุมนี่ยังไงก็ต้อง DT240 จริงๆครับ :)
โอนไว ส่งไว บริการประทับใจ วางใจผม :lol:

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ » 30 มิ.ย. 2017, 09:12

OSK 97 เขียน:กว่าจะหยอดครบแสนสงสัยลงแดงก่อน
ผมพอแล้วต่อไปใช้ล้อคู่สองสามหมื่นพอ

มองแง่ดีสิครับ อย่างน้อยคุณก็ได้โอกาสอัพเกรดดุมใหม่

เพราะดุม Zipp ก็ใช่ว่าจะ ..............
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน

โพสต์ โดย simpleman » 30 มิ.ย. 2017, 19:57

เคยได้ยินว่า zipp ชอบแตก ตั้งแต่สมัยเข้าวงการใหม่ ๆ ตอนนี้ก็ยังแตกเหรอครับ จนหลายคนชอบแซวว่า ซิปแตก

โพสต์ โดย OSK 97 » 29 ธ.ค. 2017, 13:27

หลังจากส่งเครมสามสี่เดือน เพิ่งให้คำตอบว่า ไม่ให้เครมดุม แต่ให้ซื้อ nsw ครึ่งราคา ผมรับได้นะถ้าไม่มีข้อแม้ต้องคืนล้อเดิม
ตอนนี้เจ้าของล้อเดิม รับไปคุยให้อีกรอบ ขอเครมเฉพาะดุม หรือซื้อล้อครึ่งราคา แต่ไม่ต้องคืนล้อเดิม