sensor giant tcr ติดตั้งยังไงครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

sensor giant tcr ติดตั้งยังไงครับ '

โพสต์ โดย mtoyota »

ขอคำแนะนำการติดตั้งsensor วัดความเร็ว รอบขา ที่ติดกับเฟรมว่าติดตั้งยังไงคับ ขอบคุณคับ
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: sensor giant tcr

โพสต์ โดย mtoyota »

mtoyota เขียน:ขอคำแนะนำการติดตั้งsensor วัดความเร็ว รอบขา ที่ติดกับเฟรมว่าติดตั้งยังไงคับ ขอบคุณคับ
ไฟล์แนบ
image.jpeg (41.29 KiB) เข้าดูแล้ว 1167 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: sensor giant tcr ติดตั้งยังไงครับ '

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

https://www.giant-bicycles.com/_upload_ ... Manual.PDF

ติดตั้งตามคู่มือเลยครับ ใส่ Sensor ที่ช่องตรง chainstay ด้านซ้าย ถอดล้อหลังออก
ก่อนจะทำงานได้ง่ายและสะดวก เอายางปิดออก และเก็บไว้ให้ดีอย่าทำหาย

อย่าลืมใส่ถ่าน หรือ ดึงแผ่นพลาสติกออก ติดแม่เหล็กที่ขาจาน สำหรับวัดรอบขา และ
ล้อหลัง สำหรับวัดความเร็ว

จากนั้นก็แล้วแต่ว่าจะใช้กับมิเตอร์อะไร ของ Giant เอง, ของ Bontrager ของ Garmin และ
อื่นๆที่รับ Ant+ แล้ว setup ต่อเชื่อม ตั้งค่าครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”