สอบถามการใส่ยางนอกกับล้อ Tubeless

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
panzerfaust
สมาชิก
สมาชิก
team: Seal , TKY
Bike: Nich Faith

สอบถามการใส่ยางนอกกับล้อ Tubeless

โพสต์ โดย panzerfaust »

สอบถามผู้มีประสบการณ์ครับ
ไม่ทราบว่ามีเทคนิคการใส่ยางงัดเข้ากับล้อ Tubeless บ้างไหมครับ หรือต้องใช้พละกำลังกันล้วนๆเลย
ผมเจอปัญหางัดยางเข้ายากมากตอนที่ใส่จนเกือบครบวง ทำให้งัดขอบยางนอกไปเกี่ยวยางในจนรั่ว ท่านใดมีวิธีรบกวนช่วยแชร์กันครับ

ขอบคุณครับ
Good Pain
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TCR ONCE

Re: สอบถามการใส่ยางนอกกับล้อ Tubeless

โพสต์ โดย Good Pain »

จัดให้ขอบยางนอกส่วนที่ใส่เข้าไปก่อนแล้วลงไปอยู่ในร่องแนวกลางขอบล้อก่อนครับ ยางนอกส่วนที่เหลือจะใส่ง่ายขึ้นถ้านิ้วโป้งแข็งแรงดีใช้มือเปล่าๆบิด+ดันเข้าได้ครับ
panzerfaust
สมาชิก
สมาชิก
team: Seal , TKY
Bike: Nich Faith

Re: สอบถามการใส่ยางนอกกับล้อ Tubeless

โพสต์ โดย panzerfaust »

พอนึกภาพออกแล้วครับ เดี๋ยวจะลองดู
ขอบคุณมากครับ
yai-united
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yai-united »

ใช้น้ำสบู่ช่วยครับ ลื่นๆเข้าง่ายเลย
sorrawats
ขาประจำ
ขาประจำ
team: CK.CylingClub / ลำโพชวนปั่น / ปั่นคนเดียวสบายใจ
Bike: Bizango / Infinito CV / Trek4300
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sorrawats »

:shock: :shock: :shock:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”