ขอรีวิวยาง michelin power competition

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
jojoba
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: orbea alma

ขอรีวิวยาง michelin power competition

โพสต์ โดย jojoba »

ท่านใดเคยใช้ยาง michelin power competition บ้างครับพอดีอยากย้ายค่าย
ไฟล์แนบ
IMG_6963.JPG (27.41 KiB) เข้าดูแล้ว 4005 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Juhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอรีวิวยาง michelin power competition

โพสต์ โดย Juhaha »

เป็นยางที่ดีมากครับ ลื่นมากๆ ปั่นสนุก ความหนาระดับหนึ่ง ตรงกลางที่ผิวสัมผัสพื้น เนื้อมันจะหนาขึ้นมา แต่.......... ข้อเสียของมันคือ. ผิวขอบแตกลายงา ง่ายมากๆๆๆ. ครับ คาดว่าน่าจะไม่เหมาะกับถนนร้อนๆ ของเมืองไทย ทำเอาหลอนๆ นิดนึงเวลาปั่น
Hxs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Avenger R8
ตำแหน่ง: Louiaiana

Re: ขอรีวิวยาง michelin power competition

โพสต์ โดย Hxs »

ผมขอตามดูละกัน
ผมเคยลอง 23c หน้าหลัง แปบเดียวขอบข้างโดนบาดเละเทะหมดเลยครับ เส้นแรก ได้ใช้ปั่น 2 รอบ โดนร่องถนนแตก บาดยาวซะหนุนแล้วยังทำยางในแตกได้ก่อนถึงบ้าน อีกเส้นพังในอีกเกือบเดือนถัดมาอันนี้น่าจะโดนกระป๋องเบียร์บนถนนที่โดนรถทับมาก่อนแล้ว
ได้ยินว่าขอบข้างบางพิเศษแบบนี้เฉพาะ 23c ส่วน 25c จะหนากว่านั้นหน่อย (น้ำหนักก็บอกใบ้นิดนึงละนะ 23c เบากว่า 25c มากระดับนึงเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น)

ยังไม่กล้าลอง 25c เอง เดี๋ยวโดนเพื่อนร่วมทริปด่าว่าหาเรื่อง ทำพังไปตั้งขนาดนั้นยังไม่เข็ด ก็ขอตามดูเฉยๆก่อน
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm
Shoojai
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Shoojai »

สวัสดีฮะ

ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่า ส่วนตัวใช้ตัวนี้อยู่ ได้มาเมื่อสองเดือนที่แล้ว
ปกติปั่นในเมืองใจกลางเมือง 95% ครับ ใช้ตัว 25c
ความรู้สึกแรกเมื่อได้ปั่นคือ นุ่ม ลื่น เกาะถนน แม้ยามฝนตกก็ตาม
เร่งดีกว่าเดิมแบบเห็นได้ชัดไม่ต้องใช้ความรู้สึก

แต่คือผมยังไม่เคยลองค่ายอื่นใน segment เดียวกันนะครับ(conti gp 4000II)

เพราะผมเปลี่ยนจาก Conti ultrasport II อายุ 2,500โล
มาเจอกับตัวนี้เข้า เลยประทับใจอย่างมากฮะ

ข้อเสียเพียงข้อเดียวและมายืนยันอีกเสียงว่า
"มันแตกลายงาด้านข้างขอบๆ ตั้งแต่1เดือนแรกจริงๆครับ"
แต่ยังไม่พบปัญหาใดๆอีกเลย

ดังนั้นสำหรับผม ค่อนข้างพอใจมากๆครับ เบรคได้ดีขึ้นมากๆปลอดภัยและมั่นใจในการปั่นกลางเมืองด้วยความเร็วยามไฟเขียว สามารถกระชากได้เร็วและเบาแรงมากๆครับ ส่วนหน้าบางตรงกลางตะกี้นั่งเช็คดูยังโอเคมากครับกับระยะทางปั่นราวๆ500โล+ลุยหินลูกรังกับทริปล่าสุดมา80กิโลครับ

ปล.ที่เลือกตัวนี้เพราะค่าการเสียดสีถนนมันน้อยสุดใน segment เดียวกัน และผมประสบการณ์น้อยนิดนะครับปั่นหมอบแค่ 1 ปี หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับผู้อื่นได้บ้างครับ
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

ดีทุกอย่างที่ยางดีๆควรจะมียกเว้น....ไม่ทนครับ...แตกง่ายยยยมาก...แต่ผมขอแนะนำวิธีแก้ครับให้ใส่ flat away ลงไปด้วยจะช่วยทำให้เพิ่มความทนทานขึ้นมาอีกมากโขทีเดียว...แต่ถ้าไม่คิดใส่ flat away ไม่แนะนำครับ
komsan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-3048319
team: Soitan sometime
Bike: New tarmac

โพสต์ โดย komsan »

ผมใส่ดูวิ่งไป2ครั้ง ยางแตกลายงา1เส้น บางมาก เบาดี แต่ไม่ไหลเลย แปลกดี เทียบกับ GP,Cotton,Corsa speed นะ อันนี้แย่สุด
Friendship often ends in love; but love in friendship – never.
siamman18
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อย
Bike: Jamis X2; GT Transeo 4.0,caad 10 ,lapierre 400
ติดต่อ:

โพสต์ โดย siamman18 »

มิชิลินอีกรุ่น ขอแนะนำ มิชิลิน อัลตร้าสปอร์ต ขนาด 25ซี ทนถึก แตกยากมาก เหนียวไม่ลื่น ใช้มาหลายสนาม
อันนี้เป็นยางติดรถ ลาเปีย ปี 2013 เกิน พัน กม .ยังเฉยข้อเสีย
จะไปหาซื้อที่ไหนดี ในไทย อยาหนำเข้าเองด้วยซ้ำไป
Poravit
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Poravit »

ผมใช้ตัว. Michelin power endurance ใช้มาสักพักละ​ ชอบมาก​ ยังไม่เคยแตกไม่พบปัญหา​กวนใจนะครับ
ตัวเก่าใช้.Bridgestone จำรุ่นไม่ได้​ ตัวเก่ามีเสียงยางบดถนนและขอบข้างแตกรายงานในเวลา8เดือน

แต่.Michelin ตัวนี้เงียบดีชอบมาก​ แต่ก็ไม่เคยใช้ยี่ห้อดังที่คนอื่นใช้นะ​
ผมซื้อจากเวบ​เมืองนอกเอาเข้ามาโดนภาษีด้วย
ไฟล์แนบ
DSC_0544.JPG (93.09 KiB) เข้าดูแล้ว 3300 ครั้ง
Screenshot_20170604-105518.png (1.05 MiB) เข้าดูแล้ว 3300 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”