ERG workout สามารถ หาได้จากใหนครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

ERG workout สามารถ หาได้จากใหนครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ERG workout สามารถ หาได้จากใหนครับ มันมีแบบ base ครบเลยหรือเปล่า ซื้อก่ได้ ผมจะ create จาก golden cheetah เทียบกับ trainnerroad ดูยุ่งยากไปหน่อย trainnerroad ก่ไม่ให้ export ออกมาด้วย แต่ถ้าแกะใหม่ทำทุก base น่าจะโคตรเบื่อมาก พอจะหาได้จากใหนบ้าง พอดีของพร้อม ทั้ง notebook +ant เลยกะทำ workout เป็น week แต่ติดการหา ERG จริงๆจ่ายตังกับ trainnerroad ก่น่าจะจบ กับ the sufferfast///// the sufferfast มี workout base 8 week 10 week เหมือน trainnerroad มัยใครรู้ช่วยตอบหน่อย
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ERG workout สามารถ หาได้จากใหนครับ

ออกตัวก่อนไม่ได้ปั่นเก่งปั่นเทพ แต่ชอบเรื่องของข้อมูลตัวเลข จับ เซนเซอพวง app wahoo แล้ว ลากหน้าจอมือถือขึ้น notebook จะได้เห็นหน้าจอใหญ่ เอา golden cheetah
1495650741623.jpg (62.92 KiB) เข้าดูแล้ว 3040 ครั้ง
ดึงข้อมูลจาก ant+ มาดู realtime data ตอนปั่นบนเทรนเน้อ กำลังเทส erg workout ให้ show ในช่องของมันแล้วปั่นตาม watt ที่ set ไว้ใน workout พร้อมดู vdo youtube แก้นิสัยขี้เบื่อน่าจะได้ ระบบยังไม่เต็ม เหลื่อ ant+ มาติด notebook และยังมีปัญหาในการ create workout แล้วเอามา้ใน liberry ไม่ได้ ลองเทสดูก่อน ถ้าใครแนะนำได้ช่วยหน่อยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เจ้าชายไข่
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816407194
ตำแหน่ง: สาธุประดิษฐ์

Re: ERG workout สามารถ หาได้จากใหนครับ

โพสต์ โดย เจ้าชายไข่ »

ขอตามติดด้วยคน
pkong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Blackstar
Bike: Sempre Pro

โพสต์ โดย pkong »

visual3dmax เขียน:ERG workout สามารถ หาได้จากใหนครับ มันมีแบบ base ครบเลยหรือเปล่า ซื้อก่ได้ ผมจะ create จาก golden cheetah เทียบกับ trainnerroad ดูยุ่งยากไปหน่อย trainnerroad ก่ไม่ให้ export ออกมาด้วย แต่ถ้าแกะใหม่ทำทุก base น่าจะโคตรเบื่อมาก พอจะหาได้จากใหนบ้าง พอดีของพร้อม ทั้ง notebook +ant เลยกะทำ workout เป็น week แต่ติดการหา ERG จริงๆจ่ายตังกับ trainnerroad ก่น่าจะจบ กับ the sufferfast///// the sufferfast มี workout base 8 week 10 week เหมือน trainnerroad มัยใครรู้ช่วยตอบหน่อย
The sufferfast ให้ลองฟรี7วัน ลองได้ครับ มี workout base แต่ไม่เหมือนสะที่เดียว ระหว่างวีค มีโยคะด้วย
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

a1.jpg (45.03 KiB) เข้าดูแล้ว 2936 ครั้ง
วันนี่ได้ทำการ add workout ได้เรียบร้อยรอ รอ ant+ มาก่จัดได้เลย เดี่ยวเอามาลงให้ครับ

http://upload.i4th.in.th/th/download.php?id=5926C0891 ลิ้งสำหรับ ดาวโหลดไฟล์ egr ผมเทียบเอากับ Trainnerroad เป็นตัวเทส FTP นะครับ 8-Minute-FTP-Test

http://support.trainerroad.com/hc/en-us ... e-FTP-Test
SiR_TooR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling Team
Bike: Bianchi, Giant and Cervelo

โพสต์ โดย SiR_TooR »

ตามด้วยฮะ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ไม่รู้จะช่วยยังไงดี เพราะไม่ได้ใช้ชีตาร์ทองคำ 555

ทุกวันนี้เขียน workout เล่นเองใน Trainerroad บางทีก็อยากจะลองอะไรใหม่ๆบ้าง

สงสัยต้องไปลองหัดใช้เสือทองคำบ้างแล้ว
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
tonganakarb
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi, VOODOO, CERVELO, S-work

โพสต์ โดย tonganakarb »

อยู่ที่นี้ครับเพียบมีเกือบทุกค่าย ลองไล่เซิส ดุนะครับ พิมพ์ Zwift sufferfest traineroad ขึ้นมา หลายอันให้เลือกเลยครับ https://ergdb.org/
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”