ตอนนี้มี Canyon Thailand แล้วรึครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

ตอนนี้มี Canyon Thailand แล้วรึครับ

โพสต์ โดย Paxxa »

คือเข้าใจว่าต้องสั่งตรงเพราะนโยบายของแคนย่อน แต่ตอนนี้เห็น Canyon Thailand ไม่ทราบว่าเป็นอย่างไร ถ้าจริงก็สบายล่ะ ไม่ต้องยุ่งยากสั่งเอง มีข้อมูลอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JayTHAI
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Zephyr Elite Team, Crazie Bike
Bike: Giant TCR SL ISP '2016
ติดต่อ:

Re: ตอนนี้มี Canyon Thailand แล้วรึครับ

โพสต์ โดย JayTHAI »

กลุ่มรับสั่งCanyonแล้วก็บวกค่ากำไรเข้าไป ก็ถือว่าสะดวกดี แถมถ้ามีปัญหาเค้าก็ยินดีเป็นธุระให้(ในกรณีที่สั่งจากเค้า) หลายๆคนที่ผมรู้จักก็สั่งผ่านกลุ่มนี้นะครับ เชื่อถือได้
My Gear : [Giant TCR SL ISP '16]+[Ultegra mix with Dura-Ace]+[Stages Dura-Ace9000]+[Dura-Ace C50]

Crazie Bike : Bike Fitting Service (Static) Line ID : @craziebikefitting
ขวัญใจขาอ่อน... www.facebook.com/kwanjaikhaorn
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

Re: ตอนนี้มี Canyon Thailand แล้วรึครับ

โพสต์ โดย ethylalc »

ไม่ใช่ Official ครับแต่เขารับผิดชอบดีไม่เห็นมีปัญหา
jarun kongnuam
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jarun kongnuam »

ยังไม่ได้มีตัวแทนครับแต่ Canyon Bike Thailand ทำหน้าที่เหมือนเป็นนายหน้าสั่งให้คิดค่าดำเนินการสั่งและหากมีปัญหาเกี่ยวกับเฟรมหรืออะไหล่เค้าจะพอมีสต็อกสั่งเก็บไว้สำหรับลูกค้าที่สั่งผ่านเค้าเท่านั้นรวมทั้งดำเนินการส่งเครมให้หากเฟรมมีปัญหาครับ...ผมเองก็เคยคิดที่จะสั่งเองเหมือนกันแต่กลัวปัญหายุ่งยากเกี่ยวกับทางศุลกากรก็เลยสั่งผ่านจากเค้าเหมือนกันใช้เวลาประมาณ10วันก็ได้รับรถแล้วครับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

โอ้ว แจ่ม ขอบคุณทุกท่านครับ
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

เป็นแค่คนที่สั่งของมาให้ครับเหมือนคนหิ้ว ผมก็สั่งผ่านทางนี้ครับดูแลดีใช้มาจะ 3 ปีแล้ว ลูกค้าเยอะมากครับรวมๆ canyon ในไทยเกินครึ่งมาจากทางนี้ครับ
หนุ่มหน้ามน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0619499828
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่มหน้ามน »

มีหลายร้านที่รับ Canyon สั่งเข้ามาครับ ราคาแตกต่างกันไป สนใจก็ลองเช็คๆ ดูครับ
แม้แต่นาฬิกาตายมันยังเดินตรงเวลาวันละ 2 ครั้ง.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”