อยากเปลี่ยนดุมล้อ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รัตน์ เมอริด้า
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

อยากเปลี่ยนดุมล้อ

โพสต์ โดย รัตน์ เมอริด้า »

ตอนนี้ใช้ล้อ วิสชั่นไตรแม็ก35 ขอบอลูสันคาร์บอนด์ แต่อยากเปลี่ยนดุมเป็ของ DT350หรือDT240 สามารถทำได้หรือป่าว ถ้าทำได้ทำที่ไหนครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: อยากเปลี่ยนดุมล้อ

โพสต์ โดย visual3dmax »

เปลี่ยนได้ครับ
แต่ความยาวของลวดอาจเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด อันนี่ขึ้นอยู่กับปีกดุม ถ้าปีกดุมลักณณะแบบเดี่ยวกัน ก่พอลุ้นได้ว่าไม่ต้องเปลี่ยนซี่ลวดเปลี่ยนแค่ดุมได้อย่างเดี่ยว
a1.jpg (34.13 KiB) เข้าดูแล้ว 749 ครั้ง
แนะนำร้าน megagear geenobike

ถ้าเป็นผมแนะนำขายล้อออกแล้วซื้อล้อที่เป็น dt350 หรือ dt240 การขึ้นล้อจากโรงงานทำได้ดีกว่าขึ้นมือ แต่ถ้า เอาไปขึ้นเอง ราคาปล่อยต่อ ลดฮวบ เลยนะครับ
ตอนนี่เห็น km8 ล้อ dt ขอบ 50 ฮาฟ 34xxx ดุม 240

ข้อคิดเห็นส่วนตัวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”