รบกวนสอบถาม Sram rival เปลี่ยนเกียร์ จานหน้า จากจานเล็กไปจานใหญ่ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องปรับตรงไหนครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kong_kiat
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Specialized E5 OSBB

รบกวนสอบถาม Sram rival เปลี่ยนเกียร์ จานหน้า จากจานเล็กไปจานใหญ่ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องปรับตรงไหนครับ

โพสต์ โดย kong_kiat »

บางครั้งเปลี่ยนไป บางครั้งเปลี่ยนไม่ไปครับ แต่ซับจานหน้า กดแล้วไปตลอด แต่เกียร์ไม่เปลี่ยน
ปรับแก้ตรงไหนดีครับ

ขอบคุณครับ
Kittisuk Tessana
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0968744366
team: -
Bike: Daccordi Mitico 1990
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถาม Sram rival เปลี่ยนเกียร์ จานหน้า จากจานเล็กไปจานใหญ่ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องปรับตรงไหนครับ

โพสต์ โดย Kittisuk Tessana »

ต้องตั้งให้พอดีครับ ผมนี่ตั้งนานหลาย ชม.

[align=center][/align]
cheta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fat Bike by Infinite
ตำแหน่ง: Rayong

Re: รบกวนสอบถาม Sram rival เปลี่ยนเกียร์ จานหน้า จากจานเล็กไปจานใหญ่ ได้บ้างไม่ได้บ้าง ต้องปรับตรงไหนครับ

โพสต์ โดย cheta »

ลองปรับความตึงสายหรือยังครับ

ของผมจานหน้าเวลาเปลี่ยนจากวงเล็กขึ้นจานใหญ่ ต้องกดลึกแช่ด้วยครับ ไม่เหมือนเฟืองหลัง ที่กดและปล่อยได้เลย
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”