เบรค Magura RT6 เบรคนำ้มัน หรือ เบรคเคเบิล ดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

เบรค Magura RT6 เบรคนำ้มัน หรือ เบรคเคเบิล ดีครับ

โพสต์ โดย bikeman »

เบรค Magura RT6 TT การใช้งาน เป็นอย่างไรครับ เทียบกับเบรคเคเบิลครับ รถ TT ครับ
IMG_6108.JPG (22.38 KiB) เข้าดูแล้ว 647 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
Rey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

Re: เบรค Magura RT6 เบรคนำ้มัน หรือ เบรคเคเบิล ดีครับ

โพสต์ โดย Rey »

ถ้าเป็นเฟรมซ่อนสายใช้เบรคน้ำมันจะได้ประสิทธิภาพมากกว่าครับ เพราะมันมีมุมหักงอของสายเยอะ
อีกอย่างคือ มันนุ่มกว่ากันมาก ลำบากแค่ตอนรื้อฟิตติ้งใหม่ต้องมาถ่ายน้ำมันกัน
ผมใช้ P5 มันให้ตัวสีดำแดงมา นอกจากน้ำหนักที่เหลือก็ไม่น่าจะต่างกับรุ่นนี้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”