แนะนำวิธีซ่อมสูบ lezyne หน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Sorrayuch Rungrueang
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

แนะนำวิธีซ่อมสูบ lezyne หน่อยครับ

โพสต์ โดย Sorrayuch Rungrueang »

สูบ lezyne Sport Frool Drive ครับ สูบอยู่ดีๆ ตัวกระจบปิดหน้าวัดเกจมันกระเด็นออกมาหลังจากนั้นก็สูบลมไม่เข้าอีกเลย สเปคสูบบอกว่าสูบได้ถึง 220pcs ผมสูบใส่ยาง conti gatorskin ไม่เคยเกิน 160pcs เลยครับ ที่ TCA ก็ไม่รับเพราะไม่ได้เป็นตัวแทนจำหน่ายแล้ว ติดต่อตัวแทนรายใหม่ก็เงียบไม่ตอบ สามารถซ่อมเองได้หรือไม่ครับ หรือมีร้านไหนใน กทม รับซ่อมบ้างครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ หรือสุดท้ายแล้วต้องซื้อใหม่ >_<
ไฟล์แนบ
สูบ lezyne
สูบ lezyne
IMG_20170418_144703-800x679.jpg (196.93 KiB) เข้าดูแล้ว 1093 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: แนะนำวิธีซ่อมสูบ lezyne หน่อยครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

อาการนี้ ท่อลมเข้าสูบแตก รั่ว หลุด อะไรซักอย่าง ลมเลยรั่วออกมาทางนี้ ดันให้ฝาหลุดด้วย

เปิดใต้เกจวัดลมดูน่าจะเห็น แล้วก็ซ่อมไปตามอาการ อย่างมากก็เอาสายสูบต่อตรงรูใต้เกจ ไม่ผ่านเกจ ยังคงใช้เป็นสูบลมได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Delta-Integrale
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แนะนำวิธีซ่อมสูบ lezyne หน่อยครับ

โพสต์ โดย Delta-Integrale »

เกจพังครับ เปลี่ยนอันใหม่ก็ใช้ได้ ตัวแทนจำหน่ายเดิมไม่ต้องถามเพราะไม่มี
ตัวแทนจำหน่ายใหม่ ไม่รู้นำเข้ามาหรือยัง ลองถามดู ข้อมูลเพิ่มเติมหลังไมค์ครับ
bigfatt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877760661
Bike: jbc

โพสต์ โดย bigfatt »

คุณภาพไม่สมราคาเลยนะครับ
Sorrayuch Rungrueang
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Sorrayuch Rungrueang »

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำแนะนำ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

Lezyne ผมว่ามันออกแบบมาได้ไม่ทนเกือบทุกชิ้นเลยพยายามหลีกเลี่ยงยี่ห้อนี้
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”