Nich faith กับ supersix evo ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Isawan Chamsanith
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0956341253
Bike: Trek
ติดต่อ:

Nich faith กับ supersix evo ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

โพสต์ โดย Isawan Chamsanith »

ตามหัวข้อเลยครับ และมีเฟรมอื่นแนะนำบ้างไหมครับในงบเดียวกันกับสองตัวข้างบน ของคุณครับผม ^^
แก้ไขล่าสุดโดย Isawan Chamsanith เมื่อ 16 เม.ย. 2017, 11:20, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Nich faith กับ supersix evo ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

super six แบบไม่ต้องคิด แบรนเนม ขายต่อราคาดี รถยังเป็นที่นิยม ขายต่อเจ็บตัวไม่มาก
รูปประจำตัวสมาชิก
แอ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Ride Decorate
Bike: Bianchi Nirone7 , Merida Reacto 400 , Cannondale CAAD8

Re: Nich faith กับ supersix evo ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

โพสต์ โดย แอ้ม »

EVO ดิครับ...รอไร???
คนเดียวกูก็ไป
Pate34
สมาชิก
สมาชิก
team: TA-Q BIKE
Bike: Cannondale super six evo hi - mod bianchi Sempre Pro , cannondale caad 12 , Trek emonda sl6

โพสต์ โดย Pate34 »

ขออนุญาตคับ ถ้ามีงบเหลือๆ ก็จัด super six evo himod ไปเลยคับ จบๆไม่ต้องคาใจตัวท๊อปสุดเเล้ว แต่ถ้างบมีไม่มากก็จัด caad12 มาปั่นไปก่อนเป็นรถที่ใช้ดีเหมาะกับทุกๆเส้นทางก็ว่าไปถึงจะเป็นแค่ท๊อปอลูแต่เทคโลยีดีมักๆ นุ่มสบายตัวก้มนิดๆ
TJA
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ลูกเจี๊ยบส์
Bike: Bianchi Oltre XR2, Dahon Mu-SLX
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TJA »

ถ้าเทียบที่งบเท่าๆกัน Nichเบากว่าครับ
หรือต่อให้เอาตัวSupersix Evo HMมาเทียบ น้ำหนักก็น่าจะไปกันไม่เกิน40-50g แต่ราคาถูกกว่าครึ่งนึง ความคุ้มค่าเทียบกันยังไงNichก็ยังดูดีกว่า
ส่วนต่างระหว่างเฟรม2ตัวนี้ ก็ได้power meterรุ่นดีๆเลย(เผลอๆได้แบบวัด2ข้างอีกต่างหาก)

แต่ผมใช้Evo HMนะครับ 5555
ak919
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Nooooo
Bike: Dahon Cannondale Gios VeloOrange Tyrell Trek Colnago Soma Bianchi

โพสต์ โดย ak919 »

Supersix Evo ต้องตัว Himod จบเลยครับ
ปั่นไปยิ้มไป :D :D :D
Exeter
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Exeter »

ไม่ต้องคิดเลยครับ SuperSix Evo HM แน่นอนครับ Nich นี่ออกแบบลายรถได้เห่ยมากทุกรุ่น ไม่มีความสวยเลยครับ
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

โพสต์ โดย biggysmall »

สำหรับ ตัว Faith นั้น ยังไม่เคยลองครับ บอกไม่ได้เลย เพราะถ้ายกมาเทียบกันแล้ว เหนือกว่าไม่เหนือกว่ามันตอบยาก
ดูได้แค่ราคา ถ้าเป็นคนไม่ค่อยเปลี่ยนอุปกรณ์บ่อย จะลองซื้อ Faith มาดูก็จะได้รู้กันไป
ส่วน Supersix นั้นของมันแน่นอนอยู่แล้ว แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะชอบเหมือนกัน
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

แต่ชอบ อินดี้ เวลาขายออกก่อินดี้เหมือนกัน ผมว่าคนที่ชอบจริงๆ ไม่มีทางหยุดที่เฟรมเดี่ยวแล้วเลิกแน่นอน
jump_ai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0826544868
team: อ้วนผอมไซคลิ่ง
Bike: Planet X Kaffenbcak [ V-Brake ]

โพสต์ โดย jump_ai »

มั่นใจในนิช ก็ใช้นิชครับ แบรนด์นิชไม่ได้เเย่นะครับ การตลาด คุณภาพ ราคา

เเต่มาเปรียบกับค่ายนี้ อาจจะทำใจเลือกนิชยากกว่า

ตัว Faith จิโอเมตตรีดีมากครับ ผมอยากได้มาใส่เสต็ม -17 130mm ให้หล่อดุดั่งโปร

แต่ถ้าในเงื่อนไขราคามือสอง Canondale อาจจะซื้อมาเเล้วอยู่กับเรานานกว่า

ความชอบล้วนๆครับ
ซ้อม ซ้อม ซ้อม เเล้วก็ซ้อม สิงอยู่ที่สนามซ้อม
milano3030
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639917307

โพสต์ โดย milano3030 »

เฟรมนิช ซื้อไม่ลงจริงๆ ราคาพอฟัดกับแบรนด์นอกไปแล้ว
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

แล้วแต่ความชอบเลย มันเทียบกันไม่ได้หรอก ของแบบนี้มันอยู่ที่ความพอใจของตัวเราเอง
ntummavi
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-983-0953
Bike: Giant TCR advance sl
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ntummavi »

Exeter เขียน:ไม่ต้องคิดเลยครับ SuperSix Evo HM แน่นอนครับ Nich นี่ออกแบบลายรถได้เห่ยมากทุกรุ่น ไม่มีความสวยเลยครับ
แต่ผมมองว่าเขาออกแบบลายได้สวยมีเอกลักษณ์ครับ...มองต่างมุม
nongnoey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812860287
team: ไม่มี
Bike: Cannondale Supersix Evo , Guru Flite , fm066sl , Cannondale Caad10 , Giant XTC , Dahon Visc , แม่บ้าน LA

โพสต์ โดย nongnoey »

เจ้าของแบรนด์สินค้านิช เค้าไม่ได้ต้องการให้เปรียบเทียบกับแบรนด์ไทยเจ้าอื่น หรือแบรนด์จีนครับ แต่ต้องการให้เทียบกับแบรนด์ชั้นนำในโปรทัวร์ตัวท็อปหรือรองท็อปเลย แล้วดูที่คุณภาพกับราคาจะเห็นว่าตัวท็อปของนิชราคา 43000 เป็นแค่ครึ่งเดียวหรือไม่ถึงครึ่งของแบรนด์ดังเจ้าอื่นๆ

มองในมุมของผู้บริโภคนะครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจ อยากให้ทางนิชเองให้ข้อมูลผลิตภัณฑ์รุ่นต่างๆ หลักการออกแบบ เทคโนโลยี ตรงไหนที่เป็นจุดเด่นแตกต่างจากเจ้าอื่นอย่างไร หรือจะมีผลทดสอบทางวิทยาศาสตร์ หรือในส่วนของรีวิวถ้าเป็นสากลกว่านี้จะดีมากครับ เช่นเว็บไซส์จักรยานที่ได้รับการยอมรับในต่างประเทศ ส่วนนี้จะช่วยให้ภาพลักษณ์ของสินค้าดูน่าเชื่อถือมากขึ้นครับ

นอกจากนี้ในส่วนของบริการหลังการขาย หรือให้คำแนะนำแก้ไขปัญหา ในส่วนนี้นิชทำได้ยอดเยี่ยมมากอยู่แล้ว จากผู้ที่เคยใช้สินค้าของนิชครับ
linebacker
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: XDS 8.3/Specialized ALLEZ E5 2014
ตำแหน่ง: ตรัง

โพสต์ โดย linebacker »

ตอนนี้ผมมองๆ neilpryde nazare 2017 รอเข้าไทย :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”