ขออนุญาตรบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่รู้คับ เส้นเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ติดตั้งป้ายเหมือนจะไม่ให้ปั่นจักรยาน '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
aektheerawat
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0849404001
team: ไม่มี
Bike: merrida

ขออนุญาตรบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่รู้คับ เส้นเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ติดตั้งป้ายเหมือนจะไม่ให้ปั่นจักรยาน '

โพสต์ โดย aektheerawat »

เห็นเส้นเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ติดตั้งป้ายเหมือนจะไม่ให้ปั่นจักรยานเส้นเลียบรันเวย์อะคับ ไม่แน่ใจว่าพอมีใครทราบมั้ยคับ พอดีอยู่แถวๆนั้นถ้าไม่ให้ปั่นเส้นนั้นก้อไม่รู้จะไปปั่นแถวไหน
AmonB
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cannondale CADD10

Re: ขออนุญาตรบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่รู้คับ เส้นเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ติดตั้งป้ายเหมือนจะไม่ให้ปั่นจักรยาน '

โพสต์ โดย AmonB »

เค้าติดกันไว้ก่อนครับ เกิดรถชนนักปั่น เสียชีวิต หรือบาดเจ็บขึ้นมา เจ้าของพื้นที่ จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบ

เมื่อวานผ่านไป ก็เห็นยังมีนักปั่น ปั่นกันอยู่ครับ
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

Re: ขออนุญาตรบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่รู้คับ เส้นเลียบรันเวย์สุวรรณภูมิ ติดตั้งป้ายเหมือนจะไม่ให้ปั่นจักรยาน '

โพสต์ โดย mazzazo »

เขาติดป้ายห้ามปั่น เพราะเกิดอุบัติเหตุเสียชัวิตกันเยอะนะครับ
ถ้าจะปั่น ไปปั่นเส้นด้านในดีกว่าครับ
bikeman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cannondale Super six Hi-MOD-1
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย bikeman »

อันตรายมากครับ
ตะวันตกดิน ยิ่งไม่ควรปั่น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”