ขอคำแนะนำจักรยานคันแรก specialized หรือ cube ดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
s0014310
สมาชิก
สมาชิก

ขอคำแนะนำจักรยานคันแรก specialized หรือ cube ดีครับ

โพสต์ โดย s0014310 »

สอบถามครับ
เสือหมอบคันแรกเอาspecialized allez e5 หรือเพิ่มเงินอีกไปCube Attain SLจะดีกว่าไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
(จะแนะนำตัวอื่นก็ได้นะครับ)

ขอบคุณครับ
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำจักรยานคันแรก specialized หรือ cube ดีครับ

โพสต์ โดย Gok See »

มีอะไรในใจไว้แบบไหน อยากได้แบบเร้าใจหรือแบบสบาย ๆ ครับ สไตล์รถต่างกันชัดเจน

แต่ส่วนตัวนะ ถ้าให้ฟัน ถ้าท่านไม่ใช่ลุงแก่ ๆ ผมฟัน e5 ครับ ปั่นหมอบต้องซัดใหดุ ให้มันดิบ เดือด เร้าใจไว้ก่อนฮะ อยากชิลอยากสบายใช้เสือภูเขาฮะ หมอบสายสบายทำไว้ปั่นถนนหินในยุโรปฮะ เมืองไทยไม่มีคนไทยเลยไม่นิยมหมอบเอนดูรานซ์ คนไทยซื้อหมอบมากระซวกอย่างเดียวฮะ
รูปประจำตัวสมาชิก
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

Re: ขอคำแนะนำจักรยานคันแรก specialized หรือ cube ดีครับ

โพสต์ โดย keanetona »

เราสามารถปรับแต่งหมอบสายดุให้เชื่องง่ายกว่าการเอาหมอบสายเชื่องมาปรับให้มันดุครับ

สำหรับผม ถ้าในชอยส์ผมเลือก E5 แต่ถ้านอกชอยส์ขอไปนั่งคิดก่อน
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

แนะนำ คันแรก เนี่ย เลือกคันที่มองแล้วชอบไว้ก่อนครับ คันนั้นแหระจะทำให้คุณอยากขี่บ่อยๆ
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
poohbear
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย poohbear »

Allez E5 2017 ให้ตะเกียบคาร์บอนแล้ว ซึ่งตัวเก่า ให้ตะเกียบอลู
ช่วงนั้น E5 ขายกระจุยกระจาย ไปไหนก้เห็นแต่E5ส้มๆ ทั้งที่ให้อะไหล่ห่วยกว่าคู่แข่ง ในระดับราคาพอๆกัน
ผมก็เลยจัดมาคันนึง อัพนู้นนี่เหลือแต่เฟรม สรุปว่า เป็นรถเริ่มต้นที่ดีมากคันหนึ่งครับ ขี่มัน ไม่ผิดหวังแน่่นอน
เปลี่ยนมาใช้คาร์บอนก้ขี่ได้AVไม่ต่างกัน ถ้าจะติเรื่องนึง ก็เรื่องสะเทือนเวลาปั่นไกลๆถนนคอนกรีต หรือ ถนนไม่เรียบ
รถมันดีดจนออกอาการล้าๆเหมือนกันครับ ปั่นทางราดยาง ไม่มีปัญหาครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ผมเชีย ไจแอน tcr ใครใช่ก่บอกว่าคุ้ม ราคากับ สมถนะ
unnero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Allez E5 2015
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unnero »

E5 ครับ ดุดัน แต่อ ะไหลเริ่มต้น ดูไม่คุ้มเลย
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ
Monsterjeff
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Monsterjeff »

ชอบ E5 มากกว่าครับ เอามาลอง หาตัวเองให้เจอ ขายไปไม่เจ็บมาก
เลือกตัวที่มองแล้วชอบและอยากขี่ก่อน ความคุ้มไม่ต้องมากหรอก ของพวกนี้ใช้ emotional บ้างก้ได้
หรือถ้าขี่ไปสักพักแล้วชอบ มันดิบ กระชากดี กีหาล้อ+ยางดีๆ บวกชุดขับ 11s ขึ้นมา ก้พอไล่คนอื่นทันสนุกแล้วครับ ( แรงใครแรงมัน)
พอเก่ง ก็ยกเฟรมทิ้ง ไปswork
one life, :arrow: live it
Wimpy
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Wimpy »

หมอบคันแรกสำหรับผมเอาตัวที่มองแล้วชอบและอยากเป็นเจ้าของครับ

ถ้าปั่นไปสักพักและเริ่มชอบการปั่นคงไม่พ้นการหารถคันใหม่ กว่าจะถึงตอนนั้นก็จะมีคำตอบให้กับตัวเองว่า ชอบหรืออยากจะปั่นรถแนวไหน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”