ใส่ยางหน้าแคบกว่าที่ผู้ผลิตแนะนำมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Chromoly Guy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BRIDGESTONE CROSSROAD CD-4
ติดต่อ:

ใส่ยางหน้าแคบกว่าที่ผู้ผลิตแนะนำมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย Chromoly Guy »

ผมใช้ล้อ Fulcrum Racing 7 LG เว็ปผู้ผลิตแนะนำว่าให้ใส่ยางขนาด 25 - 32 มม. ถ้าผมใส่ 23 มม. จะมีผลเสียอะไรบ้างหรือเปล่าครับ เช่น ตอนลงเขา
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ใส่ยางหน้าแคบกว่าที่ผู้ผลิตแนะนำมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ไม่มีผล แต่ลงเขา 25 ให้การเกาะโค้งที่ดีกว่า นุ่มนวลกว่า นิดหนึ่งจริงๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”