ขอสอบถามหน่อยครับ ผมปั่นเสือหมอบ แล้วปวดต้นแขน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
zatanblue
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: -

ขอสอบถามหน่อยครับ ผมปั่นเสือหมอบ แล้วปวดต้นแขน

โพสต์ โดย zatanblue »

ก่อนหน้านี้ผมปั่นเสือหมอบมา 1 ปี ไม่เคยมีอาการปวดต้นแขน แต่พักหลังไปปั่นเสือภูเขาสลับเสือหมอบ
และได้เอาเสือหมอบไป ฟูเซอร์วิส กลับมาแล้วร้านเขา ก็ประกอบให้เหมือนเดิม
ทำไมผมปั่นทางไกลๆ แล้วรู้สึกปวดต้นแขนขวามากๆครับ ก่อนหน้านี้ไม่เป็น ความรู้สึกก็จับฮูดลักษณะเดิม
แต่ตอนปั่นแล้วปวดต้นแขน รู้สึกว่า ต้นแขนขวาจะเกรงมากๆ ต้องยกแขนมาบิดซ้ายขวาถึงจะหายครับ พอลงไปจับมันรู้สึกตึงๆแล้วปวด
ใครเคยเป็นบ้าง แล้วแก้ได้โดยวิธีใด ครับ

ปั่นเสือหมอบ เบนชี่ ไซส์52 สูง 173 ขายาว 75 แต่ความรู้สึกว่า ตัวเองขาสั้น แขนสั้น รถไซส์ใหญ่ไปไหม
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ขอสอบถามหน่อยครับ ผมปั่นเสือหมอบ แล้วปวดต้นแขน

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ตอนร้านประกอบกลับ เขาอาจจะไม่ได้จดรายละเอียดว่ามุมแฮนเท่าไร ความสูงอานเท่าไร แฮนสเตมตั้งตรงกับล้อหน้าแล้วหรือยัง

น่าจะมีไปถอดแฮนทำความสะอาดแล้วไม่ได้ประกอบกลับให้เหมือนเดิม (ก็คือไม่ได้จด จำไม่ได้ว่าตำแหน่งเดิมคือตรงไหน มั่วเอาเองว่านี่คือตำแหน่งเดิม ๆลๆ)

ผมนี่เวลาจะล้างทำความสะอาด ถ้าไม่จำเป็น ผมไม่แตะส่วนแฮนและอานเลย หรือ ส่งร้านให้เขาฟลูเชอร์วิส ผมบอกเขาเลยนะครับ พี่ โปรดอย่าไปยุ่งกับตรงที่ปรับมุมแฮน กับ อาน นะครับ กว่าผมจะเซ็ตให้รู้สึกเป๊ะได้ ใช้เวลานาน ถ้าเพี้ยนไป ผมจะรู้สึกไม่ดี
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
Gok See
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ขอสอบถามหน่อยครับ ผมปั่นเสือหมอบ แล้วปวดต้นแขน

โพสต์ โดย Gok See »

ไม่เกี่ยวกะรถแล้วมั้ง ถ้าร้านประกอบไม่เข้าที่ลองนั่งก็น่าจะรู้สึกได้ ก็ปั่นมานานอยู่
itee69
สมาชิก
สมาชิก
team: Groove Bike
Bike: รถพับ

โพสต์ โดย itee69 »

ประสพการณ์ผมหลังเอารถเข้าเซอร์วิสคืออานครับ ร้านประกอบกลับให้เฉยๆแต่รถต้องมาตั้งหลักอานกับองศาอานเอาเอง
zatanblue
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: -

โพสต์ โดย zatanblue »

แต่ช่วงพักหลังผมไปเล่นเวท เล่นกล้ามแขน ไม่รู้เป็นเพราะไปเล่นกล้ามด้วยหรือปล่าว ปั่นนานๆแล้วมันจี๊ดที่ต้นแขนเลย
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

zatanblue เขียน:แต่ช่วงพักหลังผมไปเล่นเวท เล่นกล้ามแขน ไม่รู้เป็นเพราะไปเล่นกล้ามด้วยหรือปล่าว ปั่นนานๆแล้วมันจี๊ดที่ต้นแขนเลย
:ugeek:
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”