ล้อ Zonda ใส่ยางได้กว้างเท่าไรครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
silverpok
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ล้อ Zonda ใส่ยางได้กว้างเท่าไรครับ

โพสต์ โดย silverpok »

อ่านสเปกล้อ Zonda C17 รุ่นใหม่เห็นอ้วนกว่าเดิมเป็น 17 มิล เพื่อให้ใส่ยาง 25-28 ได้ดีขึ้น
แต่ผมมมีรุ่นเก่าอยู่ เลยอยากรู้ว่าจะสามารถใส่ 25 มิลได้ไหมเพราะยางเก่าเส้นด้ายหลุดมาพันดุมเยอะแล้ว คงต้องเปลี่ยนยางในไม่ช้า เล็ง 25 มิลไว้ ไม่ทราบมีท่านไหนใส่ 25 มิลบ้างครับ ถ้าได้จะได้ลองดูสักหน่อย
รูปประจำตัวสมาชิก
dachamut
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: เลขที่ 88 ถ.แก้วพิจิตร ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
ติดต่อ:

Re: ล้อ Zonda ใส่ยางได้กว้างเท่าไรครับ

โพสต์ โดย dachamut »

** ใส่ยาง 25 ได้ครับผมเคย ใช้ Zonda รุ่นเก่ามาก่อนครับ / Scirocco ก็ใส่ได้เหมือนกันครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jameyutt
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: ล้อ Zonda ใส่ยางได้กว้างเท่าไรครับ

โพสต์ โดย jameyutt »

ใส่25แล้วมันล้นออกมาเยอะอะ ยาง corsa g+
Din Garage
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 75 ม.3 ต.หัวสำโรง อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา 24190
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Din Garage »

ใช้zondaรุ่นเก่าอยู่ ใส่ vittoria rubino speed pro 25อยู่ หน้าหลัง ใส่ได้นะ แต่ดูล้นขอบหน่อย 23จะสวยกว่า แต่ผมว่า25ขี่นุ่มกว่าสำหรับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”