ปลดล็อค เกียร์เรโชเสือหมอบทำอย่าไงครับขอบคุณมากครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Paitoon1956
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806364263
team: กาฬสินธุ์
Bike: Nich

Re: ปลดล็อค เกียร์เรโชเสือหมอบทำอย่าไงครับขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย Paitoon1956 »

Tanmatip Makmoo เขียน::D
Tanmatip Makmoo เขียน::D
ไม่เข้าใจคำถามครับ! ช่วยขยายความหน่อย!
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปลดล็อค เกียร์เรโชเสือหมอบทำอย่าไงครับขอบคุณมากครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

ไม่เข้าใจด้วย มันต้องปลดล๊อคด้วยหรือ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ไม่ใช่ Overlclock CPU นะครับ จะได้มาปลดล็อกตัวคูณ (ratio) เพิ่มความเร็ว

ว่าไปนั้น!!!! งงด้วยคน
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

สมาชิกใหม่ สายเยาวชนหรือเปล่าเนี่ย?

สายเยาวชนเขาจะลอคตีนผีไว้ ไม่ให้เล่นเกียร์หนัก กลัวเข่าพัง? ก็เลยอยากจะปลดลอคตรงนั้นใช่ป่าว?
ไม่อยากตอบ กลัวตอบไม่ตรงคำถาม ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
teemai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891720453
team: กลุ่ม แร้งคอย
Bike: ฟิกเกียร์

โพสต์ โดย teemai »

รึว่าเป็นหมอบเฟืองเกลียว แต่อยากจะใช้เฟืองเล็ก11ฟัน
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

งง ด้วย 555
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
vatin
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vatin »

lucifer เขียน:สมาชิกใหม่ สายเยาวชนหรือเปล่าเนี่ย?

สายเยาวชนเขาจะลอคตีนผีไว้ ไม่ให้เล่นเกียร์หนัก กลัวเข่าพัง? ก็เลยอยากจะปลดลอคตรงนั้นใช่ป่าว?
ไม่อยากตอบ กลัวตอบไม่ตรงคำถาม ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ตามที่คุณหมอลูเข้าใจถูกต้องแล้วครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

วิธีปลดไม่ยากหรอกครับ แต่ถ้ากติกาเขาบังคับกันแบบนั้น ก็เล่นตามกติกาไปครับ
เข่าไม่ได้พังกันง่ายๆหรอก พวกคนแก่เล่นเกียร์หนักยังน่าห่วงมากกว่าเสียอีก ฮ่า ฮ่า
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
teemai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891720453
team: กลุ่ม แร้งคอย
Bike: ฟิกเกียร์

โพสต์ โดย teemai »

ถ้าแบบเยาวชน เค้าแค่ตั้งสกรูตีผียันไว้ไม่ใช่หรอครับ
Hxs
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Avenger R8
ตำแหน่ง: Louiaiana

โพสต์ โดย Hxs »

lucifer เขียน:วิธีปลดไม่ยากหรอกครับ แต่ถ้ากติกาเขาบังคับกันแบบนั้น ก็เล่นตามกติกาไปครับ
เข่าไม่ได้พังกันง่ายๆหรอก พวกคนแก่เล่นเกียร์หนักยังน่าห่วงมากกว่าเสียอีก ฮ่า ฮ่า
เข่าคนแก่น่าห่วง แต่พังไปก็ต้องทนอยู่แบบพิการไปอีกไม่นานครับ เยาวชนต่างหาก ถ้าพังตั้งแต่เด็กนี่ต้องทนอีกทั้งชีวิตเลยนะ :lol:
ตัวเล็กก็ยอมรับความจริงบ้าง อย่าหลอกตัวเองแล้วใช้อุปกรณ์ไซส์เกินตัวเลย
สูง 169cm, frame size=50, crank length=165mm, bar width=38cm
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”