รองเท้า s-works 6 ตัวใหม่อยู่ว่ามันใส่สบายขึ้นจริงไหม '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ClassiccizzalD
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad cf slx

รองเท้า s-works 6 ตัวใหม่อยู่ว่ามันใส่สบายขึ้นจริงไหม '

โพสต์ โดย ClassiccizzalD »

อยากสอบถามคนที่ใช้รองเท้า s-works 6 ตัวใหม่อยู่ว่ามันใส่สบายขึ้นจริงไหมหน้าเท้ากว้างขึ้นจริงไหม ปัญหาที่ผมเจอจากตัวเก่าคือ เมื่อปั่นนานซักระยะนึงจะมีอาการชาเท้าขวาใส่ได้ปกติแต่เท้าซ้ายมีอาการชาบริเวณเท้าส่วนหน้าเล็กน้อย เป็นเหตุให้ต้องคลายสายรัดหลวมพอประมาณ แต่พอคลายแล้วทำให้รู้สึกไม่กระชับเหมือนหนังมันไม่ยืดหยุ่นออกข้างๆตามรูปเท้า แต่มีลักษณะเป็นเหมือนกล่องครอบเท้าอยู่ ทำให้เหลือพื้นที่ด้านบนเยอะ ทำให้เวลาดึงลูกบันไดแล้วเท้าจะขยับขึ้นลงได้เยอะพอสมควร เห็นว่ารุ่นใหม่หนังเหมือนจะยืดหยุ่นเข้ากับรูปเท้ามากขึ้นและทาง spe เคลมไว้ว่ากว้างขึ้นใส่สบายขึ้นหนังกระชับขึ้นจริงไหม เลยอยากถามผู้ที่ใช้อยู่ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รองเท้า s-works 6

เท้าผมยาว 28.5 cm กว้าง 10.5 cm นะครับ คู่เก่าใช้ size 45 แบบ wide
suppachai attanukul
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0824447998
team: ห่อหมก : สนามบิน สุวรรณภูมิ
Bike: PANDA
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

Re: รองเท้า s-works 6 ตัวใหม่อยู่ว่ามันใส่สบายขึ้นจริงไหม '

โพสต์ โดย suppachai attanukul »

บอกได้ว่า กระชับขึ้นเยอะมากๆ และหน้าเท้ากว้างขึ้นนิดหน่อย ครับ แนะนำว่า ตอนไปซื้อรองเท้า ควรจะวัดความเอียงของฝ่าเท้าด้วยนะครับ จะได้รู้ว่า ต้องเสริมใช้ footbed ขนาดเท่าไร มันจะทำให้เท้าและหัวเข่าอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง ที่สำคัญ เท้าจะกระชับขึ้นเยอะเลยครับ เหยียบได้เต็มเท้ามากขึ้น โอ้ว บร๊ะเจ้าาาาาาา มันยอดมาก อิอิอิ
ปั่นคนเด่ว แสนจะเปลี่ยวใจ โบราณว่าไว้แสนสุขใจ แต่ไม่สนุก อิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รองเท้า s-works 6 ตัวใหม่อยู่ว่ามันใส่สบายขึ้นจริงไหม '

suppachai attanukul เขียน:บอกได้ว่า กระชับขึ้นเยอะมากๆ และหน้าเท้ากว้างขึ้นนิดหน่อย ครับ แนะนำว่า ตอนไปซื้อรองเท้า ควรจะวัดความเอียงของฝ่าเท้าด้วยนะครับ จะได้รู้ว่า ต้องเสริมใช้ footbed ขนาดเท่าไร มันจะทำให้เท้าและหัวเข่าอยู่ในตำแหน่งที่ถูกต้อง ที่สำคัญ เท้าจะกระชับขึ้นเยอะเลยครับ เหยียบได้เต็มเท้ามากขึ้น โอ้ว บร๊ะเจ้าาาาาาา มันยอดมาก อิอิอิ
ขอบคุณมากครับไม่ทราบว่าตัวรองเท้ามันขยายตามเท้าไหมครับหรือทื่อๆเหมือนตัวเก่า
เรื่อง footbed ผมใช้สีฟ้าอยู่ครับ ดีจริงๆ อิอิ
suppachai attanukul
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0824447998
team: ห่อหมก : สนามบิน สุวรรณภูมิ
Bike: PANDA
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย suppachai attanukul »

ถ้ารู้สึกว่ารุ่นเก่าทื่อๆ นี่ รุ่นใหม่จะกระชับกว่ามากครับ แทบไม่ขยายเลยครับ รุ่นเก่าจะยังยืดบ้างครับผม
ปั่นคนเด่ว แสนจะเปลี่ยวใจ โบราณว่าไว้แสนสุขใจ แต่ไม่สนุก อิอิอิ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”