ท่านที่เคยลอง kaze race kanon รบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

ท่านที่เคยลอง kaze race kanon รบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย จิรัฎฐ์ » 20 ก.พ. 2017, 15:03

เห็นหน้าตาเฟรมมันสวยดี เคยลองคร่อมขี่ครั้งนึง อยากได้ความเห็นจากท่านอื่่นบ้างครับ

Re: ท่านที่เคยลอง kaze race kanon รบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย wongmano » 28 ก.พ. 2017, 15:20

เคยแต่เห็นเขาใช้กันครับ อย่างเช่น มะตูมที่เพิ่งได้แชมป์ประเทศไทยไปหมาดๆครับ ใช้ตัวนี้แหละครับ ส่วนตัวเฟรมเป็นๆเห็นตอนที่ร้านประกอบงานดีครับ เนียนดีแอบไปจับยังคิดว่างานดีเหมือน S3 เลยออกดูบอบบาง เบา ผมว่าคุ้มราคาน่ะครับ ตอนแรกได้ยินราคายังแปลกใจหนักมาก แอบเชียร์ครับ

Re: ท่านที่เคยลอง kaze race kanon รบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับ

โพสต์ โดย wutthinan22 » 28 ก.พ. 2017, 19:15

แว๊บแรกมองนึกว่า F8 ดูไปดูมาไม่ใช่ ตะเกียบหน้ารูปทรงคล้ายๆ เชนสเตก็คล้าย ยกเว้นท่อตั้งไม่เหมือน ผมว่าเฟรมแบบนี้เป็นเฟรมแนวแอโร่แน่นอน

โพสต์ โดย simpleman » 28 ก.พ. 2017, 20:07

sponsor ให้ทีมชาติคนนึง ซึ่งแรงมาก ขี่อะไรก็ แชมป์ สรุปว่า รถของ TCA แต่ พิสูจน์โดยคุณมะตูมแล้วว่า รถมันดีจริง
คว้าแชมป์ระดับชาติเป็นว่าเล่น

โพสต์ โดย trek3900/2009 » 30 มี.ค. 2017, 13:46

เห็นผลงานทีมชาติ ก็ถือว่าผ่านระดับหนึ่ง นะครับที่ผ่านขาหนักๆแรงๆแบบนั้นได้เฟรมต้องมีดีบ้าง แต่ส่วนหนึ่งอย่าลืมว่าแรงของนักกีฬาระดับนั้นมีผลต่อชัยชนะ อุปกรณ์ช่วยได้ไม่เกิน 50 % แต่ผู้ใช้ทั่วไปยังไม่มีใครออกมาเล่าสู่กันฟังเลย อยากรู้เหมือนกัน ผมเองก็ได้คุยกับ ผู้นำเข้าถึงที่มาที่ไปของเฟรม .... สรุปว่าโรงงานที่ผลิต มีความรู้ มีมาตรฐาน รับจ้างผลิตให้แบรนด์ดัง จึงได้จับเอาการออกแบบแนวแอร์โร่ จากแบรนด์ใหญ่มาใส่ (ลองดูตะเกียบแล้วนึกถึงยี่ห้ออะไรเอ่ย.?) แต่อย่างน้อยเขื่อได้ว่าผู้นำเข้าไม่ได้ปั้นแบรนด์เล่นๆครับ เอาจริงเอาจังและจะมีสินค้าออกมาเรื่อยๆหลายรุ่นๆ ก็รอดูกันต่อไป