ช่วยดูเฟรม canyon ให้ผมหน่อย ว่าของแท้ไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

superpek
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 080-6533603
team: พาวเวอ เรนเจอร์
Bike: คิตตี้สีชมพู มีพู่ที่ปลอกมือสีขาว....อย่างเทพ :D

Re: ช่วยดูเฟรม canyon ให้ผมหน่อย ว่าของแท้ไหมครับ

โพสต์ โดย superpek »

Tungmanx เขียน:ผมสงสัยอย่างนึงว่าของหลุด QC มันมีจริงเหรอครับ โรงงานเค้าจะปล่อยของมีตำหนิมาให้เสียชื่อทำไม

แล้วถ้าเป็นของหลุด qc มาจริงๆ มีประกันเหมือนเฟรมปกติ คือ 6 ปีได้อย่างไร -.-
แล้วเท่าที่รู้มา canyon ไม่มีนโยบายเอาของหลุด qc ออกมาปล่อยในราคาถูกนะครับ .....
รูปประจำตัวสมาชิก
silvers9784
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891911915
Bike: Gary Wahoo 09 เดิมๆ

Re: ช่วยดูเฟรม canyon ให้ผมหน่อย ว่าของแท้ไหมครับ

โพสต์ โดย silvers9784 »

Master_T เขียน:สรุปตามนี้ครับ ผมลองปรึกษาพี่ๆหลายๆท่านแล้ว คิดว่าทางน้องผมน่าจะโดนฮ่องกงหลอกขายเฟรมให้ครับ
เช้านี้ผมเลยให้น้องชาย คนจัดการเรื่องนี้ทั้งหมดเป็นคนไปคุยกับฮ่องกงว่าตกลงจริงหรือปลอมเพราะผมเองก็ไม่อยากให้เป็นเรื่องใหญ่โตอีกต่อไป สรุปทางนู้นไม่ตอบบอกเพียงให้เราส่งเฟรมกลับ แล้วก็โอนเงินมาให้ (เฟรมเราส่งกลับไปให้เมื่อตอนบ่ายนี้ครับ) เงินได้คืนไม่ครบไม่เป็นไรครับ ผมสรุปเอาเป็นว่าเคสนี้น้องชายผมโดนหลอกครับ ต้องขอโทษทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วย จะใช้โอกาสนี้ระวังมากขึ้นครับ
ส่วนลูกค้าเราได้รับผิดชอบทั้งหมดโดยการคืนเงินทั้งหมดไปแล้วนะครับตั้งแต่วันต้นเรื่อง เพราะอย่างที่ผมแจ้งผมก็ไม่สบายใจเช่นกันครับ ต้องขอโทษทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ร้านผินฮับ ลำปาง
จบแบบสวยงาม
Mongoose Tyax 09 - Mosso Mustang - Interpro - Gary Wahoo 09
spyjam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 097-4679445

โพสต์ โดย spyjam »

ตอนนี้ผมก็อยากขอให้เรื่องมันจบลงเท่านี้นะครับ ไม่อยากให้พาดพิงถึงใครอีกนะครับ ตอนนี้ผมและร้านก็ได้บนเรียนต่างๆมาพอสมควร ยังไงเราก็ยังเป็นเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในวงการจักรยานกันอยู่ครับ

ขอบคุณครับ
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

กำ!
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

superpek เขียน:
yai-united เขียน:กรรมเป็นเครื่องส่อเจตนา
แล้วถ้า แบ ละส่ออะไรครับ ?
แบ เป็นกระดาษ แพ้กรรไกร :lol: :lol:
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
superpek
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: คิตตี้สีชมพู มีพู่ที่ปลอกมือสีขาว....อย่างเทพ :D

sompong39 เขียน:
superpek เขียน:
yai-united เขียน:กรรมเป็นเครื่องส่อเจตนา
แล้วถ้า แบ ละส่ออะไรครับ ?
แบ เป็นกระดาษ แพ้กรรไกร :lol: :lol:
อ้าว แบ ไม่ใช่หมีเหรอครับ ?
bearrrrrrrrrrrrrrrrrrr :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

ง่ายจริงๆล่อกันไปล่อกันมาตั้งสิบห้าหน้าจบลงตรงตี๋ฮ่องกงผิด :o :o
ร้านดีลเลอร์ทำแบบนี้เจ๊ว่าไม่ถูกค่ะตามจรรยาบรรณการค้าขายก็ต้องตรวจสอบก่อนสั่งซื้ออยู่แร้วว่าจริงแท้หรือป่าว :mrgreen:
ที่ไม่ตรวจเช็คให้ละเอียดเพราะมองถึงผลกำไรที่จะได้มากกว่ากับคิดว่าคนไทยมันง่ายเหนแก่ของถูก ถ้าเคสนี้เปนตาลุงแก่ๆอายุสักห้าสิบหรือมือใหม่ในวงการสาวๆนักปั่นที่เล่นเนตไม่เก่งไม่ค่อยรู้จักใคร แต่ดันมีตังส์อยากปั่นสีแบบนี้ รับรองไม่เกิดกระทู้นี้แน่นอน เชื่อเถอะ :twisted: :twisted: แต่ร้านนี้โชคร้ายเจอเขี้ยวนักปั่นเหมือนกัน :lol: :lol: เลยต้องคืนตังส์กะหาทางลงสวยๆให้ร้านยังมีช่องทางขายได้ต่อไป :lol: :lol:
แร้วมีเฟรมแบบนี้ที่นำเข้าจากฮ่องกงกี่เฟรมคะ ร้านจะยืดอกรับผิดชอบตรวจสอบให้มั้ย :shock: :shock: คาดว่าไม่น่ามีเฟรมเดียวแน่นอน :twisted: :twisted: ทีนี้อยู่ที่จรรยาบรรณความรับผิดชอบของทางร้านแร้วค่ะ :?: :?:
จักรยานมันขายกันแบบนี้นี่เองร้านเล็กร้านน้อยเรยเกิดง่ายเหลือเกิน ร้านใหญ่ๆร้านเก่าๆขายกันแทบตายกว่ามีกำไร เจอแบบนี้วงการจักรยานคงมีแต่ผลประโยชน์มากกว่ามิตรภาพแน่ๆ :evil: :cry: :cry: :cry:
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
Jackoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66825156392
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: ไอ้ม้าเยอรมันดำๆ ไฟฟ้า แรงควาย
ตำแหน่ง: ทะเลมีคลื่นเป็นส่วนมากกก บนฝั่งนานๆได้อยู่ซักที
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jackoto »

รบกวนสอบถามเจ้าของกระทู้ครับ แล้วเฟรมอีกตัวที่สั่งมาพร้อมกันนี่ของไม่แท้เหมือนกันรึป่าวครับ ราคาเท่ากันไหมครับ :?:
Line ID: jackoto
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด
มีปัญหาโทรมาไม่ติด PM มาก้อได้
Exiss
สมาชิก
สมาชิก
team: SLC
Bike: SLC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Exiss »

ก็อปโคตรห่วยอ่ะ มีคนใช้ Mirror อยู่ เนียนกว่านี้เยอะ
แล้วก็ร้าน อะไร ซิตี้ๆ นั่นอ่ะ ออกตัวล้อฟรีเกินไปคงเป็นเครือข่ายเพื่อนๆกันแหละ
เคยเข้าไปเดินเล่นอยู่ครั้งนึงมองผมเหมือนขอทานเลย เดินออกมาไปซื้อร้านอื่นดีกว่า เสียความรู้สึก

ยังไงก็ยินดีด้วยที่ได้เงินคืนนะครับ ถ้าอยากได้อะไร แนะนำสั่งตรงดีกว่าครับ ไม่ได้ยากอะไรเลย
ถูกกว่าผ่านนายหน้าอีกด้วยครับ
apichat_InsE
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย apichat_InsE »

ผมเข้าใจพี่ จขกท นะครับว่าอยากให้เรื่องนี้จบๆไป ไม่อยากให้ใครต้องเจ็บตัวกันอีก แต่ในเมื่อเรื่องมันก็เกิดขึ้นมาแล้ว ก็อย่างที่พี่ วาสนา จั่นเจา บอกไป เรื่องนี้มันไม่ได้กระทบกับพี่ จขกท แค่คนเดียว มันกระทบกับนักปั่นอีกหลายๆท่าน อาจจะมีคำถามว่าแล้วกระทบอะไรล่ะ เงินก็ไม่ได้เสียสักบาท มันกระทบกับความรู้สึกครับ คงปฎิเสธไม่ได้ว่าการเดินเข้าในร้านจักรยานสำหรับนักปั่นเอง มันไม่ได้เข้าไปแค่ในฐานะ คนซื้อกับคนขาย แต่เข้าไปในฐานนะ เพื่อน พี่ หรือน้อง ต่างกันนะครับกับการไปซื้อสิ้นค้าชนิดอื่น แล้วมาวันนึงคนที่เราคิดว่าเป็น เพื่อน พี่ หรือน้อง ของเราทำกับเราเหมือนไม่ใช่ เพื่อน พี่ หรือน้อง กันอีก สำหรับผม ผมเสียความรู้สึกนะครับ
ผมเองก็แปลกใจกับเคสนี้เหมือนกันนะครับ นักปั่นที่เป็นลูกค้าอย่างเราๆท่านๆ มองก็พอจะคาดเดาได้จากรอยตัดต่างๆ การประกอบเข้าต่างๆ แต่ร้านใหญ่ๆซะอีก ที่มองไม่ออก งง เหมือนกัน ข้อสงสัยต่างๆ ทั้งหลายในกระทู้นี้ที่ถกกันมาหลายหน้า ร้านไม่ใช่หรือครับที่ควรจะแนะนำให้เราสังเกตถึงข้อแตกต่างและแยกแยะ ได้ถึงสินค้าที่แท้กับที่ทำเหมือน หรือว่าจากนี้ไปจะซื้ออะไรเราควรต้องรู้ ต้องหาข้อมูลให้มากกว่าผู้ขายหรือร้านเอง เพราะเราคือผู้ซื้อ จบแบบ งง อีกเช่นกัน

ปล ขออภัยพี่ จขกท นะครับ
วาสนา จั่นเจา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: เบอร์ส่วนตัว
team: Klein's Boy
Bike: Klein only & Klein forever...

โพสต์ โดย วาสนา จั่นเจา »

apichat_InsE เขียน:ผมเข้าใจพี่ จขกท นะครับว่าอยากให้เรื่องนี้จบๆไป ไม่อยากให้ใครต้องเจ็บตัวกันอีก แต่ในเมื่อเรื่องมันก็เกิดขึ้นมาแล้ว ก็อย่างที่พี่ วาสนา จั่นเจา บอกไป เรื่องนี้มันไม่ได้กระทบกับพี่ จขกท แค่คนเดียว มันกระทบกับนักปั่นอีกหลายๆท่าน อาจจะมีคำถามว่าแล้วกระทบอะไรล่ะ เงินก็ไม่ได้เสียสักบาท มันกระทบกับความรู้สึกครับ คงปฎิเสธไม่ได้ว่าการเดินเข้าในร้านจักรยานสำหรับนักปั่นเอง มันไม่ได้เข้าไปแค่ในฐานะ คนซื้อกับคนขาย แต่เข้าไปในฐานนะ เพื่อน พี่ หรือน้อง ต่างกันนะครับกับการไปซื้อสิ้นค้าชนิดอื่น แล้วมาวันนึงคนที่เราคิดว่าเป็น เพื่อน พี่ หรือน้อง ของเราทำกับเราเหมือนไม่ใช่ เพื่อน พี่ หรือน้อง กันอีก สำหรับผม ผมเสียความรู้สึกนะครับ
ผมเองก็แปลกใจกับเคสนี้เหมือนกันนะครับ นักปั่นที่เป็นลูกค้าอย่างเราๆท่านๆ มองก็พอจะคาดเดาได้จากรอยตัดต่างๆ การประกอบเข้าต่างๆ แต่ร้านใหญ่ๆซะอีก ที่มองไม่ออก งง เหมือนกัน ข้อสงสัยต่างๆ ทั้งหลายในกระทู้นี้ที่ถกกันมาหลายหน้า ร้านไม่ใช่หรือครับที่ควรจะแนะนำให้เราสังเกตถึงข้อแตกต่างและแยกแยะ ได้ถึงสินค้าที่แท้กับที่ทำเหมือน หรือว่าจากนี้ไปจะซื้ออะไรเราควรต้องรู้ ต้องหาข้อมูลให้มากกว่าผู้ขายหรือร้านเอง เพราะเราคือผู้ซื้อ จบแบบ งง อีกเช่นกัน

ปล ขออภัยพี่ จขกท นะครับ
ตาดีได้ตาร้ายเสีย เจ๊คิดว่าจักรยานมันเริ่มจะเหมือนวงการพระเครื่องแระ จะซื้อทีต้องแห่ตรวจเช็คกันก่อน :lol: :lol:
ขอโทษนะ เรื่องบนเตียงอาจจะไม่เก่ง แต่ที่ระเบียงไม่แพ้ใครเหมือนกัน

โกดคือโง่ โมโหคือบ้า กอดกันดีกว่า แก้ผ้าขึ้นเตียง!!!
superpek
ขาประจำ
ขาประจำ

เรื่องร้านไม่ได้ตอดใจอะไรเลยครับ ผมว่าก็โอเคนะครับ พอทราบปัญหาก็คืนเงินเต็มจำนวน รับผิดชอบดีครับ
แต่ที่อยากรุ้จริงๆเลยคือ สรุป เฟรมนี้แท้หรือปลอมกันแน่ ?
ไม่เอาเช็ค sn นะครับ
หมายถึงตัวเฟรมเลย หลายๆจุดที่ไม่เหมือนของแท้เลย อยากรุ้ตรงนี้มากกว่าว่าเพราะอะไร ถ้าแท้แล้วทำไมไม่เหมือน แล้วถ้าปลอมจริง จะได้เก็บไว้เป็นกรณีศึกษาได้ครับ เผื่ออนาคตมีเพื่อนสมาชิกอยากเล่นเฟรมตัวนี้อีก .....
kai9121
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kai9121 »

วาสนา จั่นเจา เขียน:ง่ายจริงๆล่อกันไปล่อกันมาตั้งสิบห้าหน้าจบลงตรงตี๋ฮ่องกงผิด :o :o
ร้านดีลเลอร์ทำแบบนี้เจ๊ว่าไม่ถูกค่ะตามจรรยาบรรณการค้าขายก็ต้องตรวจสอบก่อนสั่งซื้ออยู่แร้วว่าจริงแท้หรือป่าว :mrgreen:
ที่ไม่ตรวจเช็คให้ละเอียดเพราะมองถึงผลกำไรที่จะได้มากกว่ากับคิดว่าคนไทยมันง่ายเหนแก่ของถูก ถ้าเคสนี้เปนตาลุงแก่ๆอายุสักห้าสิบหรือมือใหม่ในวงการสาวๆนักปั่นที่เล่นเนตไม่เก่งไม่ค่อยรู้จักใคร แต่ดันมีตังส์อยากปั่นสีแบบนี้ รับรองไม่เกิดกระทู้นี้แน่นอน เชื่อเถอะ :twisted: :twisted: แต่ร้านนี้โชคร้ายเจอเขี้ยวนักปั่นเหมือนกัน :lol: :lol: เลยต้องคืนตังส์กะหาทางลงสวยๆให้ร้านยังมีช่องทางขายได้ต่อไป :lol: :lol:
แร้วมีเฟรมแบบนี้ที่นำเข้าจากฮ่องกงกี่เฟรมคะ ร้านจะยืดอกรับผิดชอบตรวจสอบให้มั้ย :shock: :shock: คาดว่าไม่น่ามีเฟรมเดียวแน่นอน :twisted: :twisted: ทีนี้อยู่ที่จรรยาบรรณความรับผิดชอบของทางร้านแร้วค่ะ :?: :?:
จักรยานมันขายกันแบบนี้นี่เองร้านเล็กร้านน้อยเรยเกิดง่ายเหลือเกิน ร้านใหญ่ๆร้านเก่าๆขายกันแทบตายกว่ามีกำไร เจอแบบนี้วงการจักรยานคงมีแต่ผลประโยชน์มากกว่ามิตรภาพแน่ๆ :evil: :cry: :cry: :cry:
มันใช่เลยครับ
waijaiter
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย waijaiter »

ร้านบางร้านคอมเนคชั่นดี้ดีนะครับ ถึงกับมี MOD มาไล่ลบบางคอมเม้นทิ้งให้
witzy
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย witzy »

เม้นผมก็โดนลบครับร้านใหญ่ ดังของเชียงใหม่ด้วย ผมเจอมากะตัวเรื่องดูถูกลูกค้า ผมจำขึ้นใจเลยร้านนี้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”