ล้อenve 4.5 ส่วนใหญ่เค้าเล่นดุมอะไรครับ '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
baseed
สมาชิก
สมาชิก
Bike: scott scale/ scott Addict
ตำแหน่ง: 14/96 หมู่7 เขตสะพานสูง กรุงเทพ
ติดต่อ:

ล้อenve 4.5 ส่วนใหญ่เค้าเล่นดุมอะไรครับ '

โพสต์ โดย baseed »

รบกวนสอบถามครับ พอดีจะอัฟล้อขอบสูง ปกติใช่shamalอยู่ สนใจenve4.5 อยากสอบถามว่า
ถ้าจะเล่น enveส่วนใหญ่เค้าเล่นดุมอะไรครับ เพราะมีให้เลือกเยอะมาก

ขอบคุณครับ
baseed :lol: :lol: :lol:
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: ล้อenve 4.5 ส่วนใหญ่เค้าเล่นดุมอะไรครับ '

โพสต์ โดย biggysmall »

ส่วนตัวชอบ DT Swiss นะครับ หาอะไหล่ง่ายดี
ผมว่าระดับนี้แล้วลื่นไม่ต่างกันมาก(มั้ง)
รูปประจำตัวสมาชิก
Juhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ล้อenve 4.5 ส่วนใหญ่เค้าเล่นดุมอะไรครับ '

โพสต์ โดย Juhaha »

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ
180 - ลื่นมาก ลื่นตั้งแต่ต้น กระชากดีจังเลย แต่ปลายไม่ดีเลย เสียงเงียบ....... สนิท
tune mig170 - ลื่นดี อาจจะด้อยกับตัวบนไม่มาก แต่เสียงดังน่ารำคาญมาก แต่ถอดดูเหมือนโม่จีนยังไงชอบกล :lol: :lol:
240 - ไม่เคยใช้ครับ แต่ระบบน่าจะใกล้เคียง 180 แต่ปลอกจะเป็นอลูมิเนียม ลูกปืนสแตนเลส(หรือเหล็กหว่าไม่แน่ใจ :lol: ) 180 เป็นเซรามิค ปลอกคาร์บอน
king r45 - ลื่นน้อยสุด ต้นแพ้เลย แต่ปลายนี่นิ่งดีจังเลย ชอบครับคงความเร็วดี เสียงเพราะดี
enve- ไม่เคยใช้ครับ รู้แค่ว่า ข้างในยก 180 มาทั้งยวงแล้วทำปลอกใหม่ ก็ไม่น่าจะต่างกับ 180 เท่าไหร่

ราคาขายต่อ tune เน่าที่สุด ไม่รู้ทำไมเหมือนกันครับ :? คิงส์ คนชอบสุด ราคากำลังดี 180 ราคาโหด ต้องหาดุมตาม ebay ตอนเซลล์ครับ ราคาถูกมาก สองหมื่นมีถอน หากซื้อ ซื้อ tune ครับ ราคาถูกสุด แล้วขายดุมทิ้งแล้วสั่ง 180 มาใส่ :lol: :lol: หากอยากเอาแบบสุด ประหยัดตังค์ได้บานเลยครับ

ปล.อย่าเชื่อผม มโนสะมาก :mrgreen:
koper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081908xxxx
Bike: M5 2011

โพสต์ โดย koper »

ผมใช้ 180 อยู่ ชอบเลยครับ
เพราะแสวงหา.......มิใช่เพราะรอคอย
เพราะเชี่ยวชาญ.....มิใช่เพราะโอกาส
เพราะสามารถ.......มิใช่เพราะโชคช่วย
ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะ....ตน"

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

ผมใช้คิงเซรามิค มันได้ตอนคงความเร็วสูงจริงครับ มันจะหมุนนิ่งๆแน่นๆแบบเตรียมกดก็มาได้อีก
แต่เห็นภาพมากสุดคือตอน cool down มีคนทักหลายคนล่ะว่าเสียงโม่เพราะ 555 มันก็ดัง แหง่วๆๆๆๆ ของมันไปเรื่อยน่ะครับผมก็ไม่รู้

เคยใช้ ดีที 240 อัพคลิก 36 ตอนปั่นใหม่ๆฟรีขาเลยบ่อยเสียงฟรีดังจนพวกมองทั้งแถว55

ดุมทูนราคาตกสุดจริงครับ น่าจะเป็นเพราะเรื่องความทนทาน
คิง คลาสสิค ปลายนิ่งแน่น ความทนอยู่กันไปยาวๆกับล้อครับ แนวทนทาน แข็งแรง แต่เสียทีอาจต้องส่งร้านที่รู้จักตัวดุมโดยเฉพาะ
ดีที นิยม หล่อ ลื่นต้น เสีย ซ่อมง่าย
เอนวี่ ได้ลุค ประสิทธิภาพ 180 จะแพงมากๆไปเพื่อ
Mosza
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-199-3571
team: สวนธนโกลด์ซิตี้
Bike: Trek Superfly 8 / Trek Madone 9

โพสต์ โดย Mosza »

ใช้ 4.5 ดุม Dt180 อยู่ครับ ขอบอกว่าประทับใจมากครับ ล่าสุดไปทริปหัวหิน 177 Km. ปั่น 38-45 นิ่งๆ มากครับ ล้อไหลตลอด คงความเร็ว เติมน้อย กดเป็นมาตลอดเลยครับ
jizzi
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0615354477
Bike: cannondale

โพสต์ โดย jizzi »

ใช้ 4.5 ดุม180 อีกคนครับ เงียบดี ลื่นดีตั้งแต่ต้นแตามที่พี่ๆเขาบอกครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”