ใครมีปัญหาสปริงเบรคหลังCampyบ้างครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ballteam12
สมาชิก
สมาชิก
team: สถานีบางบำหรุ
Bike: Specialized allez E5,GIANT TCR 2003,DAHON IMPULSE

ใครมีปัญหาสปริงเบรคหลังCampyบ้างครับ

โพสต์ โดย ballteam12 »

เบรคหลังmono pivot ของ campagnolo
ปัญหาคือต้องการระยะเบรคให้มันลึกขึ้น แต่พอคลายเคเบิ้ลแล้วสปริงมันไม่ดีดออกให้ตัวเบรคมันอ้ามากขึ้น สังเกตจากในรูปปลายสปริงเมื่อคายเคเบิ้ลมันจะไม่แนบกับหมุดสีดำ ทดลองจี้น๊อตตั้งสปริงจนสุดก็ยังมีแก้ปกับหมุดสีดำเหลืออีก
ปกติไม่มีปัญหาถ้าตั้งระยะเบรคปกติให้พอดีกับสปริงนะครับ แต่ระยะเบรคมันตื้นไปนิด
รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ไฟล์แนบ
IMG_3416.JPG (48.8 KiB) เข้าดูแล้ว 273 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”