มาแชร์เทคนิคปั่นทางไกล กรุงเทพ ไป เชียงใหม่ รวดเดียวให้ต่ำกว่า 24 ชั่วโมง ครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Kajeud
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเหล็ก หนัก หนัก!!!

Re: มาแชร์เทคนิคปั่นทางไกล กรุงเทพ ไป เชียงใหม่ รวดเดียวให้ต่ำกว่า 24 ชั่วโมง ครับ

โพสต์ โดย Kajeud »

โหดจริงครับ
aum047
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-9023377 เบอร์เดียว
team: Strong Pig.
Bike: Propel isp
ตำแหน่ง: ลาดกระบัง
ติดต่อ:

Re: มาแชร์เทคนิคปั่นทางไกล กรุงเทพ ไป เชียงใหม่ รวดเดียวให้ต่ำกว่า 24 ชั่วโมง ครับ

โพสต์ โดย aum047 »

ชื่นชมครับ
Strong pig.
เรา.....จะเป็นหมูที่แข็งแรง :lol:
banhan
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานลาดกระบัง
Bike: LA cooltec 2.6/ GT avalanche 2.0 costom/หมอบ Japan costom totem race costom infinite sped comp Java feroce
ติดต่อ:

โพสต์ โดย banhan »

พี่กุ๊ก คับใช้ความเร็วเฉลี่ยกันอยู่ที่เท่าไรคับ แล้วทริปนี้จะเอาออก รายการ Life Cycling SS2 ไหมคับเป็นแฟนรายการอยู่คับ นับถือพี่มากๆคับ พี่ๆเก่งกันทุกคนเลย ชอบคับ
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

banhan เขียน:พี่กุ๊ก คับใช้ความเร็วเฉลี่ยกันอยู่ที่เท่าไรคับ แล้วทริปนี้จะเอาออก รายการ Life Cycling SS2 ไหมคับเป็นแฟนรายการอยู่คับ นับถือพี่มากๆคับ พี่ๆเก่งกันทุกคนเลย ชอบคับ
พวกเราปั่นกันเรื่อยๆไม่รีบครับ
พวกเราพยายามคุมความเร็วให้ช้าที่สุดเพราะในกลุ่มของเรานั้นบางคนนั้นไม่เคยปั่นไกลกว่า 300 กม.
เราจึงอยากให้ทุกคนปั่นไปถึงด้วยกันครับ

พวกเราไม่คิดจะสร้างสถิติความเร็วกันครับ

พวกเราแค่จุดประกายเส้นทางที่เพื่อนๆคิดว่าไม่น่าจะทำได้
ให้เป็นเพียงแค่
"หากตั้งใจทำสิ่งใดก็สำเร็จครับ"

นับแต่นี้ไปบนเส้นทางนี้จะมีคนอีกมากมายร่วมแสดงศรัทธา :ugeek:
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
YUT ทับช้าง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ติดต่อได้ทาง PM ครับ
team: TG Cycling Club , อิสระ
Bike: BH,TREK
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย YUT ทับช้าง »

ลองเสริชเฟสบุคของคุณพาย Ekapong Pongsrihadulchai ดูครับเจ้าของสำนัก En Bike ล่าสุดเมื่อ 4/12/2016 ที่ผ่านมาปั่น รังสิต-ดอยสุเทพ 677 กม. 23.24 ชม.ไม่นานมานี้ก็ รังสิต-สุราษฎร์ธานี ภายใน 24 ชม. เห็นทุกอาทิตย์จะออกซ้อมทางไกลระดับสามถึงห้าร้อยกิโลเมตรเป็นประจำ
MAD_MAX
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MTB 27.5er, MTB 29er, Road 700c, Mini 20"

โพสต์ โดย MAD_MAX »

ด้วยความนับถือ

ปั่นทางไกล ถ้าบอกอยู่ที่ใจ ผมขอแย้ง

ปั่นทางไกลให้จบ มันอยู่ที่ร่างกายเป็นสำคัญ และมันมีผลมากกว่าใช้ใจนำ

ถึงมีใจจะ 120 แต่ถ้าตูดบาดเจ็บ เจ็บข้อพลิก หัวเข่ามีปัญหา มันคือ "จบ" ครับ

ใจเอาใว้ผลักดัน ให้ร่างกายทำงานได้ตามที่ตั้งเป้าใว้
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”