ไขควงปรับระยะนิ้วใกล้เบรค (นิ้วสั้น) ตอนจับดรอป ของ Shimano Ultegra ใช้ไซส์ไหนครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Issaranupong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KTB CYCLING TEAM
Bike: Cannondale CADD10

Re: ไขควงปรับระยะนิ้วใกล้เบรค (นิ้วสั้น) ตอนจับดรอป ของ Shimano Ultegra ใช้ไซส์ไหนครับ

โพสต์ โดย Issaranupong »

Wimpy เขียน:ของผมฝั่งซ้ายหัวเยินขันไม่ได้แล้ว
ตอนซื้อใหม่ๆมาจากร้านเยินมาเยอะแล้วแต่ยังพอขันได้ ผมปรับเบรคจนได้ระยะแล้วก็ไม่ได้ยุ่งกับมันอีกเลยครับ

ใครมมีวิธีถอนออกแบบง่ายๆ และ ขนาดน็อตสแตนเลส รบกวนช่วยแนะนำหน่อย
หัวน๊อตด้านนึงเยินเหมือนกันครับ ไม่ทราบได้วิธีถอดยังครับ
ผมเพิ่งรู้ทริคว่าควรถอดล้อออกก่อนแล้วกำเบรค(จะกำได้ลึกกว่าใส่ล้อ) จากนั้นจึงค่อยขันน๊อตออก แต่ตอนนี้สายไปแล้วครับสำหรับผม T T

ถ้าหัวเยินแล้วถอดได้แนะนำด้วยนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”