แฟรมสีขาวเริ่มเหลืองแนะนำหน่อยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
champ1901
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Santacruz Supperlight, Bianchi
ติดต่อ:

แฟรมสีขาวเริ่มเหลืองแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย champ1901 »

แฟรมรถผมสีขาว ตอนนี้มันเริ่มเหลืองแล้วคับ ใครมีคำแนะนำหรือใช้น้ำยาอะไรให้มันกลับมาขาวได้เหมือนเดิมคับ ขอบคุณคับ
jokenakub
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด
Bike: เทรค3900
ติดต่อ:

Re: แฟรมสีขาวเริ่มเหลืองแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย jokenakub »

ลองใช้ครีม ชื่อสเตคลีนดูครับ ผมขัดแล้วขาวจั๊วเลยครับ ทาทิ้งไว้5นาทีแล้วขัดออกครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แฟรมสีขาวเริ่มเหลืองแนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย winhaha »

หากเป็นรถยนต์ คงทำได้แค่หยุดเหลืองไว้แค่นั้นครับ โดยการ ขัดเงาแล้วเคลือบน้ำยาเอา ทำให้หายเหลืองคงทำไม่ได้ครับ
ขายติมเรื่อย............ไป
รูปประจำตัวสมาชิก
Issaranupong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: KTB CYCLING TEAM
Bike: Cannondale CADD10

โพสต์ โดย Issaranupong »

jokenakub เขียน:ลองใช้ครีม ชื่อสเตคลีนดูครับ ผมขัดแล้วขาวจั๊วเลยครับ ทาทิ้งไว้5นาทีแล้วขัดออกครับ
สเตคลีนมันสามารถเอาคราบเหลืองของสีรถออกได้ใช่ไหมครับ เด่วกลับไปลอง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”