Sram Red จะติด 2INpower เลือกจับคู่กับ Qring Carbon หรือ no Q เป็นห่วงเรื่องโซ่ตกครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
aeiouk
สมาชิก
สมาชิก

Sram Red จะติด 2INpower เลือกจับคู่กับ Qring Carbon หรือ no Q เป็นห่วงเรื่องโซ่ตกครับ

โพสต์ โดย aeiouk »

ลองถามมาหลายร้านแล้ว มีทั้งแนะนำว่า Sram Red ยังไงก็โซ่ตก แนะนำ no Q หมดปัญหาโซ่ตก
และหลายร้านก็แนะนำ Qring Carbon เพราะใบเบี้ยวน้อยมากโอกาสตกก็น้อยมาก
ขอคำแนะนำควรเลือกจานตัวไหนดีครับ ใช้กับ storck aerfast
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Sram Red จะติด 2INpower เลือกจับคู่กับ Qring Carbon หรือ no Q เป็นห่วงเรื่องโซ่ตกครับ

โพสต์ โดย visual3dmax »

noq เถอะ เฟรมระดับนี้โซ่ตกสร้างรอยทิ้งไว้ แม้มันจะมีกันโซ่ตกก่ตาม บอกเลยเศร้า
รูปประจำตัวสมาชิก
beemer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐ ๙๒ ๗๓๒ ๘ ๗๗ ๐
Bike: Track Bike, Road Bike, MTB

Re: Sram Red จะติด 2INpower เลือกจับคู่กับ Qring Carbon หรือ no Q เป็นห่วงเรื่องโซ่ตกครับ

โพสต์ โดย beemer »

เปลี่ยนเฉพาะสับจานเป็น shi ;)
SiR_TooR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling Team
Bike: Bianchi, Giant and Cervelo

โพสต์ โดย SiR_TooR »

ผมใช้ force จับคู่กับ Q-Ring 52-36 กับ Cervelo R3 เจอแต่โซ่ตกนอกคับเวลาขึ้นจานใหญ่ (บางครั้ง) ส่วนด้านในผมใส่กันตก ไม่เคยเจอตกในเลยคับ ดังนั้นไม่ต้องกังวลคับถ้าใส่กันตก หายห่วง เฟรมไม่เป็นรอยแน่นวลลลล ส่วนถ้าตกนอก ก็แค่กดสับจานกลับมันก็กลับเข้ามาอยู่ที่จานเล็กเองครับ ผมเคยพยายามตั้งตัว stopper ให้พอดีไม่ตกนอก แต่กลับมาเจอปัญหาขึ้นจานใหญ่ยากแทน ก็เลยต้องจำใจให้มันเลยไปนิดนึงเพื่อให่ขึ้นจานใหญ่ง่ายขึ้น (อาจจะเนื่องจาก 52-36 diameter มันห่างกันมากเลยทำให้ปีนยาก ถ้าเป็น 50-34, 50-36 หรือ 53-39 อาจจะไม่เป็น) แต่ก็จะเจอตกเป็นบางครั้ง แต่ถ้าจับจังหวะการขึ้นได้ก็จะไม่ตกคับ (หลังๆผมตกนับครั้งได้)
pt123
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย pt123 »

ลองใบเบี้ยวหรือยังล่ะครับว่าชอบหรือไม่ชอบ
ถ้าบอกว่าปั่นอะไรก็ได้ ก็ใช้ใบกลมจะได้ไม่ต้องห่วง
แต่ถ้าชอบเบี้ยวก็ค่อยๆจับจังหวะการเปลี่ยนเกียร์ก็ช่วยลดปัญหาได้
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

Power2Max ตัวล่าสุดก็น่าใช้นะ
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

ผมใช้ขาจาน Rotor 3DF + Power2Max + ใบจาน Praxis Works ไม่เคยเจอปัญหาโซ่ตกนะครับ
Candy_Vet59
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Candy_Vet59 »

ของผม Red+Rotor 3d24+Power 2 max+ใบจาน Q aero หาช่างจูนดีๆ ไม่ตกครับ แต่ส่วนตัวอยากเพิ่มว่าต้องจับจังหวะเองด้วยเหมือนกันในการสับจานหน้า เฟืองหลัง และรอบขาที่ต้องสัมพันธ์กัน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”