Roval clx40หรือrolf ares4

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
pappy
สมาชิก
สมาชิก

Roval clx40หรือrolf ares4

โพสต์ โดย pappy »

ขอปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ กำลังเล็งล้อคาบอนขอบ40อยู่ครับ ตัดสินใจไม่ถูกระหว่าง2ยี่ห้อนี้ พี่ๆคนไหนเคยใช้ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ballbeing
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: จักรยานตีนถีบ มือจับ สับเกียร์ หนีเมียปั่น

Re: Roval clx40หรือrolf ares4

โพสต์ โดย ballbeing »

ไม่เคยใช้ roft แต่ได้ลอง clx40 มาประมาณ 300 โล ลื่นและแข็งมาก การตอบสนองนี่เรียกว่ากดเป็นมาเลยหละคงเพราะลูกปืนเซรามิคด้วยมั้ง ถ้าใช้รถค่ายสเปฯ ผมว่าก็เหมาะเจาะนะ
roft นี่อยากลองมานานหละ แต่ยังไม่มีโอกาสซะที หลายคนบอกว่าดุมเทพมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”