รบกวนถามครับ ขาจาน rotor 3d 24mm กับ trek Emonda SL

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
MonzaAvanti
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนถามครับ ขาจาน rotor 3d 24mm กับ trek Emonda SL

โพสต์ โดย MonzaAvanti »

รบกวนถามครับ ผมได้อ่าน web rotor ซึ่งได้บอกว่าขาจาน rotor 3d 24mm สามารถใส่กับ frame bb90 ได้ จึงได้จัดขาจานมาเรียบร้อย

Bb90 ของ Emonda SL มี seal ยางสีแดง ให้ 2 ตัว สำหรับทั้งด้านซ้ายและขวา ไม่ทราบว่าผมสามรถใช้ seal แดง 2 ตัวนี้ได้เลย หรือ ต้องใช้ seal ตัวอื่นครับ? ที่กังวลเพราะผมเข้าใจว่า seal แดงนี่มันสำหรับขาจาน shimano เลยไม่รู้ว่าต้องใช้ seal พิเศษหรือไม่

ตอนนี้ลองคิดตั้งไปแล้วหมุนด้วยมือก็ไม่มีอะไรผิดปกติ แต่ยังกังวลเลยไม่กล้าขี่ครับ

ขอบคุณมากครับ
inmydream
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Izalco Max Di2 2015 + Ultegra Di2 11sp. + Syntace Component + Corima Viva S Wheels
ติดต่อ:

Re: รบกวนถามครับ ขาจาน rotor 3d 24mm กับ trek Emonda SL

โพสต์ โดย inmydream »

ใส่ซีลเดิมนั่นแหละครับ ไม่มีอะไรพิเศษ
MonzaAvanti
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนถามครับ ขาจาน rotor 3d 24mm กับ trek Emonda SL

โพสต์ โดย MonzaAvanti »

ลองบน trainer แล้วครับไม่มีปัญหาใดๆ เดี่ยวไปลงถนนต่อ

ขอบคุณมากๆ ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”