แนะนำรองเท้าสำหรับหน้ากว้างพอสมควรหน่อยคับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

แนะนำรองเท้าสำหรับหน้ากว้างพอสมควรหน่อยคับ

โพสต์ โดย mtoyota »

ใช้ shimano r171 wide อยู่ปั่นบางทีก็เจ็บนิ้วก้อยเท้าคับวัดขนาดความกว้างเท้า กว้างกว่ารองเท้านิดนึงคับ จะใส่หลวมๆเวลาปั่นก็ไม่กระชับ
รูปประจำตัวสมาชิก
name_joker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894888XXX
team: Y@H / BRC
Bike: EV4

Re: แนะนำรองเท้าสำหรับหน้ากว้างพอสมควรหน่อยคับ

โพสต์ โดย name_joker »

ลองดูตามนี้ครับ
DMT vega wide (ถ้าเท้าarchสูง ตัวนี้แนะนำ)
Sidi 5 Mega
Northwave (ถ้าเท้าแบน ตัวนี้แนะนำ)
Lake Wide
Fizik (ถ้าคุณหลังเท้าสูง คัวนี้แนะนำ)

ถ้าที่แนะนำมา ยังยัดไม่เข้า แนะนำ Bont Semi Custom ครับ แพงกว่าตัวปกติแต่ตัดตามเท้าคุณ
ลองดูนะ
Sketcher Shop
ขายปลีก ขายส่ง อุปกรณ์ศิลปะ เครื่องเขียนทุกประเภท จัดส่งทั่วไทย
Line ID : kitchai1965
Tel: 092-403-6476
facebook : sketcher shop

by Siam Sketch Supply Co,.Ltd
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: แนะนำรองเท้าสำหรับหน้ากว้างพอสมควรหน่อยคับ

ล่าสุดลอง fizik r5 ใส่สบายดีแต่เจ็บนิ้วก้อยเท้าอยู่ ตอนนี้แซงมากเลยคับ
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bootsreview »

Bont, Lake, DMT และ Shimano ครับ
wslnw01
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: fat bike

โพสต์ โดย wslnw01 »

Lake BONT Vittoria สามยี้ห้อนี้ลองไปหาลองใส่ที่ร้านตัวแทนดูครับ
sexton
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875576081
Bike: orbea oiz , cannondale super six , Giant TCR advanced , Giant TCR Composite , swift RS-1 , swift Ti Drapac , Sarto Lampo
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sexton »

วิกตอเรีย ที่ cyam bike ครับ
flukkie
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cervelo S3 & Argon E116

โพสต์ โดย flukkie »

Mavic Avenge Road Shoes เป็นหน้ากว้างพิเศษ (หนังแก้ว) ราคา 2,7xx หาได้ที่ Bike outlet เรียบทางด่วนรามอินทราครับ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

นักปั่นท่านอืนแนะนำยี่ห้อหมดแล้ว

แต่ผมขอสอบถามครับ คุณ mtoyota เจ้าของโพสต์ ว่า ตอนเลือกซื้อรองเท้า Shimano r171 wide นั้น ไปเดินเลือกซื้อเองหรือสั่งออนไลน์ครับ

รองเท้าถ้าเป็นไปได้ อยากให้ไปเลือกซื้อที่ร้านขายเลยครับ แล้วรองสวมดูครับ แนะนำว่า ก่อนที่จะไปซื้อรองเท้าควรไปซื้อตอนเย็นหรือวัดเท้าตอนเย็นครับ จะได้ขนาดที่เท้าเราขยายเต็มที่แล้ว

ผมแนะนำว่าควรปรึกษาพี่อี๊ดครับ เพราะแกก็ค้นหารองเท้าที่เหมาะสมกับเท้าแกมาหลากหลายยี่ห้อพอสมควรนะครับกว่าจะได้คู่ที่เข้ากับเท้าแกได้
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

ซื้อเองคับ
หลงแสงสี
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso
ตำแหน่ง: ซอย บางนา-ตราด 27 บางนา บางนา กรุงเทพฯ 10260

โพสต์ โดย หลงแสงสี »

ขอทางร้านถอดพื้นรองเท้าออกมาแล้วเอาเท้าทาบลงไปเลยครับ ถ้าเกินออกข้าง(เยอะ) อาการเดิมก็มาอีก ถ้าเกินไม่เยอะก็พอปรับความตึงได้
pv2986
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nich LII

โพสต์ โดย pv2986 »

ผมใส่ bont vapor+ น่าจะก่อนที่เค้าจะเอารุ่นที่เป็น asian fit เข้ามา ต้องอบ แล้วก็โอเคขึ้น riot แต่ก่อนใส่ไม่ได้เลย แต่ได้ลองตัว asian fit ดีขึ้นเยอะ ใส่ได้โอเคเลย ลองดูครับ แต่มันแข็ง ต้องปรับตัวหน่อย บางคนอาจจะไม่ชอบเลยก็มี

ผมนี่ก็ประเภทเท้ากว้างๆอ้วนๆหน่อย sidi sworks นี่เลิกคิด ใส่ไม่ได้ครับ bontrager ต้องตัว wide ใส่ได้ดีครับ ตัวไม่ wide ใส่ไม่ได้เช่นกัน

เพิ่มเติมจากเรื่องความกว้างรองเท้าเองนะครับ เพราะเห็นบอก เจ็บบางครั้ง แล้วเจ็บข้างใดข้างนึงหรือสองข้างเลยครับ
ที่ผมค้นพบของตัวผมเองคือ รองเท้าคู่เดิม bont นี่แหละ แต่ก่อนไปฟิตติ้งมารอบแรก ก็โอเคดีเลย รู้สึกเต็มเท้าสบายไม่เบียดนิ้วก้อย แต่มีไปรีฟิตติ้งมาอีกทีแล้วมีปรับคลีต กลับมาป้่น มีอาการนิ้วก้อยเบียดเหมือนเท้ามันดันออกด้านนอกตอนกด จะรู้สึกเจ็บถ้าปั่นยาวๆ หรือถ้ามีปั่นหนักหรือกดหนัก สังเกตอยู่นานสองนาน เพราะซ้ายขวารู้สึกต่างกันนิดนึง กับฟีลลิ่งที่เท้าเวลากดน้ำหนักลง มันเหมือนข้างที่เจ็บ จะเหมือนไม่เต็มหน้าเท้า แล้วออกแนวเหมือนเอียงนิดนึง เลยลองขยับคลีตนิดนึง นิดเดียวจริงๆ โอว คือ รู้สึกต่างเลยมันลงเต็มขึ้นและกดหนักเท้าไม่รู้สึกว่าเอียงไหลออกด้านนิ้วก้อยไปเบียดด้านนอกแล้ว สบายเลยครับ
ลองสังเกตดูครับ อาจจะช่วยได้ถ้ารู้สึกว่ารองเท้ากว้างพอแล้วแต่ยังเจ็บ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”