ลองของใหม่ : 4iiii PRECISION power meter ( บททดสอบใช้งานจริงเขียนเพิ่มเข้าไปเสร็จแล้วครับ )

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

seawolf478
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0970786276
Bike: Coyote

Re: ลองของใหม่ : 4iiii PRECISION power meter ( บททดสอบใช้งานจริงเขียนเพิ่มเข้าไปเสร็จแล้วครับ )

โพสต์ โดย seawolf478 »

[album][/alb
ไฟล์แนบ
อาการแบบนี้ คือ อะไร คับ
อาการแบบนี้ คือ อะไร คับ
797A2AC3-418A-456E-B36E-B40D3437E309.jpeg (120.76 KiB) เข้าดูแล้ว 473 ครั้ง
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ลองของใหม่ : 4iiii PRECISION power meter ( บททดสอบใช้งานจริงเขียนเพิ่มเข้าไปเสร็จแล้วครับ )

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

ขอ อนุญาติหมอลู นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ตัว 4iii นี้ไปใช้กับไมค์ Bryton จะมีปัญหามั้ยครับผมเคยเอา Stage Gen2 ไป Sync กันมันมาๆหายๆ ขา Dura-ace นี่ไม่มีปัญหาเลย
สองเตื้อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: หมอบ

โพสต์ โดย สองเตื้อ »

หลักลาย โป้งๆชึ่ง เขียน:ขอ อนุญาติหมอลู นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ตัว 4iii นี้ไปใช้กับไมค์ Bryton จะมีปัญหามั้ยครับผมเคยเอา Stage Gen2 ไป Sync กันมันมาๆหายๆ ขา Dura-ace นี่ไม่มีปัญหาเลย
ผมเคยใช้กับ Bryton 310 มาๆหายๆเพี้ยนตลอดครับ ส่วนกับรุ่น 330 530 ไม่เคยใช้ สุดท้ายต้องเปลี่ยนมา Garmin ครับ
มีความสุขกับชีวิตนะครับ เพราะ....มันมีวันหมดอายุ
รูปประจำตัวสมาชิก
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lucifer »

ขึ้นกับ firmware ของ cyclocomputer ที่เอามา pair กันด้วยครับ ถ้า pair ผ่าน ant+ ก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ
แต่การ pair ผ่าน Bluetooth บอกตรงๆว่า โดยส่วนตัวแล้วไม่ชอบทำ เพราะ Bluetooth มันเกือบจะเป็นประเภท"ผัวเดียวเมียเดียว" ผิดกับ ant+ ที่ สามารถ pair ได้แบบสำส่อน power meter ตัวเดียวสั่งแสดงผลได้บนไมล์มากกว่า 1 ตัวได้

กรณีของ Bryton ผมเองยังไม่เคยใช้ แต่สำหรับgarmin ผมว่าเขาเป็นต้นตำหรับของ ant+ บรรดาcodeต่างๆที่ใช้สื่อสารกันระหว่าง power meter หรือ sensorในระบบant+ เขาก็ควรที่จะsupportได้หมดในทุกๆfunctionอยู่แล้วครับ
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
หลักลาย โป้งๆชึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หลักลาย โป้งๆชึ่ง »

สองเตื้อ เขียน:
หลักลาย โป้งๆชึ่ง เขียน:ขอ อนุญาติหมอลู นอกเรื่องนิดหนึ่งครับ ตัว 4iii นี้ไปใช้กับไมค์ Bryton จะมีปัญหามั้ยครับผมเคยเอา Stage Gen2 ไป Sync กันมันมาๆหายๆ ขา Dura-ace นี่ไม่มีปัญหาเลย
ผมเคยใช้กับ Bryton 310 มาๆหายๆเพี้ยนตลอดครับ ส่วนกับรุ่น 330 530 ไม่เคยใช้ สุดท้ายต้องเปลี่ยนมา Garmin ครับ
ของผมลอง Bryton 330 ครับปัญหาเดียวกันเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
hzxhunter
ขาประจำ
ขาประจำ
team: EiEi Gum [ゴルフ」
Bike: Haro

โพสต์ โดย hzxhunter »

มีใครลองตระกูลขาจานคาร์บอนหรือยังครับเห็นในเว็บเพิ่มขึ้นมา SRAM red,XX1,XO1
https://4iiii-innovations.myshopify.com ... ry-install
$499.99 USD :D
ไฟล์แนบ
Carbon crankset.JPG
Carbon crankset.JPG (36.61 KiB) เข้าดูแล้ว 337 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”