ทำไม่เห็นลงขายล้อ Campag scirocco กันเยอะ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
konameirda
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: kona

ทำไม่เห็นลงขายล้อ Campag scirocco กันเยอะ

โพสต์ โดย konameirda »

สงสัยครับ ทำไมเห็นสมาชิกลงขายล้อ Campag scirocco 35 mm กันเยอะมาก ครับ
แสงสว่าง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เปลี่ยนเรื่อยๆ

Re: ทำไม่เห็นลงขายล้อ Campag scirocco กันเยอะ

โพสต์ โดย แสงสว่าง »

สงสัยเหมือนกันครับ
iBas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: SWORKS Venge

Re: ทำไม่เห็นลงขายล้อ Campag scirocco กันเยอะ

โพสต์ โดย iBas »

ล้ออัพเบื้องต้นครับ สวยถูกประสิทธิภาพพอได้แต่หนัก พอปั่นไปเรื่อยๆ ก็อยากหล่อและแรงขึ้นก็ขายไปเล่นตัวอื่น (ผมก็เป็นแบบนั้น)
oh pattaya
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0985424788
ติดต่อ:

โพสต์ โดย oh pattaya »

iBas เขียน:ล้ออัพเบื้องต้นครับ สวยถูกประสิทธิภาพพอได้แต่หนัก พอปั่นไปเรื่อยๆ ก็อยากหล่อและแรงขึ้นก็ขายไปเล่นตัวอื่น (ผมก็เป็นแบบนั้น)
55555 ตามนี้ครับ หรือว่า ทดลองแล้วไม่ได้ดังใจคิด ก็เลยขายต่อมั้งครับ
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

ผมน้ำหนักตัวเยอะ 85 up สำหรับผมงบขนาดนี้ตัวนี้ดีสุดครับ
รับน้ำหนักได้ดี แข็งแรง เหวี่ยงกว่าล้อขอบที่ต่ำกว่านี้หลายๆตัว
น้ำหนักที่เพิ่มกว่าตัวอื่นๆ ผมรับได้แลกกับความแข็งแรง
ปล.ผมปั่นกลางๆ AV 31-33
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

น่าจะเปลี่ยนไปลองตัวอื่นกัน

ล้อแห่งชาติแล้วครับ Scirocco กับ Bitex (เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็น)
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
BALLANN
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย BALLANN »

ผมขาย scirocco ไปใช้ bitex เพราะเบากว่า สบายกว่า (ส่วนตัวนะครับ)
:lol:
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

ผมขายไปเอายูรัส แรกๆ ใช้เพราะมันหล่อครับ ต่อมาเมื่อศึกษามากขึ้น คันมากขึ้นก็อยากได้ล้อที่มันเหมาะกับตัวเองเพราะซีรอคโค่มันหนักไปหน่อย แต่ยังไม่ได้ลงขายเลยครับ คนส่วนใหญ่น่าจะประมาณผมนี่แหละ อีกอย่าง ผมใช้ล้อตัวนี้เมื่อ 2 ปีก่อน ซึ่งตอนนั้น ตัวเลือกในระดับราคาเท่านี้ในท้องตลาดยังมีไม่เยอะเท่าในปัจจุบันครับ
copkrisd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 66853491114
Bike: bianchi

โพสต์ โดย copkrisd »

กลับมาใช้รอบทีสามผมว่า นน กำลังดี หนักแน่น เหวียงแรงส คุณภาพเกินราคาเยอะ สวยงาม ขอบสูงกำลังดี
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

ส่วนใหญ่ ขายเพราะอัพขึ้นไป ล้อที่มีประสิทธิ์ภาพดีกว่า
tomalani
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083 5155505
team: re-cycle cycling club
Bike: Bianchi Impulso, Bianchi JAB, Bianchi Oltre

โพสต์ โดย tomalani »

ซื้อง่ายขายคล่องครับ
เห็นเนินเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
konameirda
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kona

โพสต์ โดย konameirda »

ล้วนแตกต่างในปัจจัยที่ต่างบริบทของแต่ละคน จึงมีความคิดที่หลากหลายต่างประสบการณ์ ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่แบ่งปันเพื่อการเรียนรู้ เอื้อต่อการสั่งสมความรู้ที่ได้รับ ขอบคุณมิตรสหายพี่น้องทุกท่านที่มาแชร์ครับ
photoboy
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย photoboy »

เป็นล้อครูผมขายแล้วไปคาร์บอนเลย
nongnoey
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812860287
Bike: Cannondale Supersix Evo , Guru Flite , fm066sl , Cannondale Caad10 , Giant XTC , Dahon Visc , แม่บ้าน LA

โพสต์ โดย nongnoey »

คนใช้เยอะ คนขายก็เยอะตามกันครับ ล้อตัวเริ่มต้น ขี่ๆไปซักพักเริ่มจะตัน ก็ไปโทษล้อว่าหนัก ไม่ค่อยลื่น ก็ไปหาตัวอื่นๆต่อไป
nguang4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 098-5622945
team: โอเลี้ยง
Bike: dahon vector x27h,trek 1.2,colnago ace,giant propel advance3, trek emonda sl,giant tcr sl,trek domane slr
ตำแหน่ง: 246 หมู่บ้านสิทธารมย์ ซ.11/1 ถ.รอบเมือง ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000

โพสต์ โดย nguang4 »

ไกรเพลใช้ scirocco เป็นล้อซ้อมด้วยครับ แต่แรงเราไม่เท่าแรงเค้าเจอกลุ่มปั่นกระชาก เลยต้องอัฟเป็นล้อคาร์บอนอย่างด่วน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”