ระหว่าง Power2Max , Stages , Inpower กำลังจะติดวัตต์อยากสอบถามว่าใช้ตัวไหนดีครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

Re: ระหว่าง Power2Max , Stages , Inpower กำลังจะติดวัตต์อยากสอบถามว่าใช้ตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย Number8 »

ผมใช้ rotor inpower มาดีมากรวนบ้างครั้งสองครั้ง แต่โดยรวม พอใจมากเชียร์ครับ
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
รูปประจำตัวสมาชิก
Titee68
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ระหว่าง Power2Max , Stages , Inpower กำลังจะติดวัตต์อยากสอบถามว่าใช้ตัวไหนดีครับ

โพสต์ โดย Titee68 »

ผมซื้อRotor Inpower มาใช้2อาทิตย์แล้ว ปวดหัวอยู่กับการแก้ไขปัญหา เอารถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์3-4วัน วิ่งเข้าออกศูนย์
ศูนย์โยนให้เฟิร์มแวร์การ์มิน รอการ์มินอัพเดทเฟิร์มแวร์
หาทางแก้ปัญหาเอง ลองกับant+ usb ผ่านโปรแกรม zwift
จนถึงวันนี้ครบ2อาทิตย์ ผมยังไม่ได้ใช้งานขาจานที่วัตต์และรอบขาที่ไม่มีปัญหาเลยซักครั้งเดียว
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้(แต่เป้นไปไม่ได้) คงไปค่ายอื่น หรือเลือกที่จะไม่เล่นขาจานวัตต์เลย
ไฟล์แนบ
ปั่นถนน
ปั่นถนน
inpower.jpg (86.64 KiB) เข้าดูแล้ว 778 ครั้ง
ปั่นเทรนเนอร์กับant+ usb ผ่านโปรแกรม zwift
ปั่นเทรนเนอร์กับant+ usb ผ่านโปรแกรม zwift
Zwift.jpg (79.35 KiB) เข้าดูแล้ว 778 ครั้ง
harry2000
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย harry2000 »

Titee68 เขียน:ผมซื้อRotor Inpower มาใช้2อาทิตย์แล้ว ปวดหัวอยู่กับการแก้ไขปัญหา เอารถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์3-4วัน วิ่งเข้าออกศูนย์
ศูนย์โยนให้เฟิร์มแวร์การ์มิน รอการ์มินอัพเดทเฟิร์มแวร์
หาทางแก้ปัญหาเอง ลองกับant+ usb ผ่านโปรแกรม zwift
จนถึงวันนี้ครบ2อาทิตย์ ผมยังไม่ได้ใช้งานขาจานที่วัตต์และรอบขาที่ไม่มีปัญหาเลยซักครั้งเดียว
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้(แต่เป้นไปไม่ได้) คงไปค่ายอื่น หรือเลือกที่จะไม่เล่นขาจานวัตต์เลย
ได้ลองหาเฮดยูนิตการ์มินตัวอื่นมาลองสลับดูบ้างหรือยังครับและการ์มินเป็นเวอร์ชั่นไตหวัน หรือยูเอสครับ จากกราฟที่ลองกับant+ usb ผ่านโปรแกรม zwift อันนี้ใช้ขาวัตต์ใช้ไหมครับ ดูแล้วก็ปกตินะ ลองเทสหลายๆจุดดูน่าจะหาสาเหตุได้ เอาใจช่วยให้ใช้งานได้ครับ
Titee68
ขาประจำ
ขาประจำ

harry2000 เขียน:
Titee68 เขียน:ผมซื้อRotor Inpower มาใช้2อาทิตย์แล้ว ปวดหัวอยู่กับการแก้ไขปัญหา เอารถไปทิ้งไว้ที่ศูนย์3-4วัน วิ่งเข้าออกศูนย์
ได้ลองหาเฮดยูนิตการ์มินตัวอื่นมาลองสลับดูบ้างหรือยังครับและการ์มินเป็นเวอร์ชั่นไตหวัน หรือยูเอสครับ จากกราฟที่ลองกับant+ usb ผ่านโปรแกรม zwift อันนี้ใช้ขาวัตต์ใช้ไหมครับ ดูแล้วก็ปกตินะ ลองเทสหลายๆจุดดูน่าจะหาสาเหตุได้ เอาใจช่วยให้ใช้งานได้ครับ
Head Unit ลองมา2ตัวครับ 810 และ 510 เวอร์ชั่นไต้หวันครับ
กราฟจาก zwift มันไม่น่ามีช่วงตกนะครับ เพราะผมปั่นไม่ได้ฟรีขาเลยครับ
เมื่อคืนไปยืม520ของรุ่นพี่มาครับ ลองจับคู่แล้ว จับคู่เร็วดีครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะไปลองยาวๆครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งครับ
MonsterJr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ADR
Bike: S-WORKS Roubaix SL3
ตำแหน่ง: มีนบุรี กรุงเทพ, โพธิ์ตาก หนองคาย

โพสต์ โดย MonsterJr »

สวัสดีครับเพื่อนผมพึ่งถอยrotor inpower flow มาเมื่อาทิตย์ที่แล้ว ไปปั่นที่sky lane ใช้กับการ์มิน510เครื่องศูนย์ไทย วันแรกที่ใช้ค่าวัตต์ขึ้นแค่สองสามนาทีจากนั้นหายยาวๆ พอปิดเครื่องเปิดใหม่ก็หาวัตต์เจอแต่พอเริ่มปั่นซักพักก็เป็นอีก เป็นแบบนี้สองสามวัน โทรปรึกษาตัวแทนก็แนะนำให้อัพเฟิร์มแวร์ของทั้งการ์มินและขาจานrotor ผมเป็นคนอัพเฟิร์มแวร์ให้เพื่อนเองกะมือทั้งการ์มินและขาจานตอนนี้ใช้งานได้ปรกติ จะอัพเดทเฟิร์มแวร์ขาจานไม่ใช่เรื่องยุ่งยากมากแต่ต้องมีusb ant+ และความเข้าใจนิดนึง ถ้าจะทำเองที่บ้านคือต้องลงทะเบียนกับเว็บของrotorโดยเอาเลขซีเรียลของขาจานไปลงทะเบียนแล้วดาวน์โหลดโปรแกรมของrotorมาครับ แล้วinstall โปรแกรม พอเสร็จแล้วไปในหน้าเว็ปที่เราลงทะเบียนจะมีให้เลือกดาวน์โหลดเฟิร์มแวร์ของrotor inpowerตัวล่าสุดที่ผมโหลดมาตอนนี้น่าจะ2.201น่าเพิ่งออกเมื่อเดือนกุมภาครับ ตอนลงให้เพื่อนนี่ลงง่ายมากสองนาทีเสร็จเพื่อนเอาไปใช้แล้วดี จะลงใช้เองมั่งดันอัพไม่ผ่านเล่นเอาเหงื่อตกนิดนึงแต่ก็อัพผ่านมาจนได้ครับ ตอนนี้ใช้อยู่ก็ปรกติดีครับ
noiutd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: CROSSWAY XT

โพสต์ โดย noiutd »

ของผมตอนนี้ผมยังไม่ได้ลองต่อกับคอม ตั้งแต่ได้ inpower ตัวใหม่มา เลยไม่รู้ว่าเฟิร์มแวร์เป็น 2.201 หรือยัง ปัจจุบันเป็น 2.20 เท่าที่ดูตอนนี้คิดว่าปัญหาอยู่ที่ head unit ที่เฟิร์มแวร์เป็นของไต้หวัน โดยเฉพาะ 510 กับ 810 (ของผมเอง) เพราะ 810 ไต้หวันเฟิร์มแวร์ล่าสุดมันคือ 4.3 แล้วอะครับ
Titee68
ขาประจำ
ขาประจำ

Titee68 เขียน:
harry2000 เขียน:
Head Unit ลองมา2ตัวครับ 810 และ 510 เวอร์ชั่นไต้หวันครับ
กราฟจาก zwift มันไม่น่ามีช่วงตกนะครับ เพราะผมปั่นไม่ได้ฟรีขาเลยครับ
เมื่อคืนไปยืม520ของรุ่นพี่มาครับ ลองจับคู่แล้ว จับคู่เร็วดีครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้เช้าจะไปลองยาวๆครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งครับ
มาแจ้งผลครับ ผมลองกับการ์มิน520เครื่องศูนย์ไทย ไม่มีอาการวัตต์และรอบขาตกเลยครับ
dmesg
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Supersix

โพสต์ โดย dmesg »

สรุปเป็นที่ headunit จบข่าวเลยคร้บ
CHUANG55
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย CHUANG55 »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นและคำแนะนำครับ
ruth
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: nvilaisa
team: Bike4Life Balancing
Bike: Storck, Canyon Ultimate, Cervelo S2, BMC SLR, Colnago, Orbea, Bianchi, Brompton, Bike Friday, Cannondale, Cinelli

โพสต์ โดย ruth »

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”