ช่วยผมเลือกล้อหน่อยครับ impulse, zonda, hawkvi

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
hs4hyc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0915784178
team: ปั่นคนเดียว
Bike: merida Trek Scott Colnago
ตำแหน่ง: 17/2ม.3ต.บ้านครัวอ.บ้านหมอจ.สระบุรี
ติดต่อ:

Re: ช่วยผมเลือกล้อหน่อยครับ impulse, zonda, hawkvi

โพสต์ โดย hs4hyc »

เข้ามาหาข้อมูลเจ้าสามรุ่นนี้อยู่พอดีเลยตอนนี้ผมใช้
Shimano ultegra อยู่ตอนนี้ลูกสาวแม่ยายยึดแล้ว
เจ้าของกระทู้ได้ล้อใหนครับอยากลองบ้าง
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

Re: ช่วยผมเลือกล้อหน่อยครับ impulse, zonda, hawkvi

โพสต์ โดย mazzazo »

Impulse แพ้แค่เรื่องเสียงไม่ค่อยดัง นอกนั้นผมให้เหนือกว่าอีก 2 ตัว

ถ้าชอบเสียงดังๆ ข้าม Impulse ไปเลยครับ

ลื่น เบา พุ่งติดเท้า นิ่ม ไม่ค่อยสะเทือน รัดกับ S-Work turbo เบอร์ 24 แจ่มสุดๆ
Evolution03
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0888740853
team: นิมิตรใหม่
Bike: Cadd 9 , Cervelo S3 , S-Work venge

โพสต์ โดย Evolution03 »

Impluse รับรองไม่ผิดหวังครับ. ตัวปี 2016 นะครับ
kittenkerman
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kittenkerman »

mazzazo เขียน:Impulse แพ้แค่เรื่องเสียงไม่ค่อยดัง นอกนั้นผมให้เหนือกว่าอีก 2 ตัว

ถ้าชอบเสียงดังๆ ข้าม Impulse ไปเลยครับ

ลื่น เบา พุ่งติดเท้า นิ่ม ไม่ค่อยสะเทือน รัดกับ S-Work turbo เบอร์ 24 แจ่มสุดๆ
impulse เสียงเบาตรงใหน ผมมีทั้งimpulseและzonda เสียงzondaเบากว่าเยาะ
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

โพสต์ โดย mazzazo »

kittenkerman เขียน:
mazzazo เขียน:Impulse แพ้แค่เรื่องเสียงไม่ค่อยดัง นอกนั้นผมให้เหนือกว่าอีก 2 ตัว

impulse เสียงเบาตรงใหน ผมมีทั้งimpulseและzonda เสียงzondaเบากว่าเยาะ
เทียบกับเหยี่ยวครับ Impluse ดังกว่าชิมาโน่ RS11 นิดเดียวเอง

ปั่นถนนผมแอบดูดฟรีขาบ่อยๆ คันหน้าไม่รู้ตัวครับ

เพื่อนหันมางง เอ็งมาแอบดูดตั้งแต่เมื่อไหร่

ตอนผมได้ ล้อมาใหม่ๆ ผมแลกล้อปั่นกับเพื่อน ผมว่า Impulse มันเสียงมันเบากว่า Zonda นะครับ

(ของผมล้อปี 2014 ลายขาว ดำ แดง) แต่ตอนหลังๆ ก่อนขายไป เสียงมันก็ดังขึ้นพอสมควรครับ
kittenkerman
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kittenkerman »

mazzazo เขียน:
kittenkerman เขียน:

เทียบกับเหยี่ยวครับ Impluse ดังกว่าชิมาโน่ RS11 นิดเดียวเอง

ปั่นถนนผมแอบดูดฟรีขาบ่อยๆ คันหน้าไม่รู้ตัวครับ

เพื่อนหันมางง เอ็งมาแอบดูดตั้งแต่เมื่อไหร่

ตอนผมได้ ล้อมาใหม่ๆ ผมแลกล้อปั่นกับเพื่อน ผมว่า Impulse มันเสียงมันเบากว่า Zonda นะครับ

(ของผมล้อปี 2014 ลายขาว ดำ แดง) แต่ตอนหลังๆ ก่อนขายไป เสียงมันก็ดังขึ้นพอสมควรครับ
อ่อของผมล้อปี2016ทั้งคู่ครับ impulseนี่ดังพอตัวแต่zondaผมเบาเกือบเท่าล้อshi RSเลย zondaของเพื่อนคุณmazzazoที่มันดังเพราะเค้าปาดจารบีที่โม่ออกหรือป่าว ของผมเดิมๆจารร้านมันเงียบพอควร
phisanu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818833788
team: RR
Bike: k

โพสต์ โดย phisanu »

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1513585

เรื่องของล้อเหยี่ยว อยู่ในนี้เลยครับ
visual3dmax
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย visual3dmax »

สรุปเจ้าของกระทู้ได้ไปยังคับ
hs5rag
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ALL TEAM And ไซเคิลมาเนีย พิษณุโลก สาขา พฤกษา ชิล ชิล
Bike: TREK DOMANE 5.9
ตำแหน่ง: บ้านพัก รพ.พุทธชินราช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs5rag »

แอบเหล่ Impulse :lol:
pt123
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย pt123 »

เรื่องเสียงนี่ไม่น่าอยู่ในการตัดสินใจนะครับ เพราะผมคงตัดhawkviออกก่อนเลย
ดังหนวกดูเสียสมาธิและจังหวะในกลุ่ม แกะโม่มาจารบีน้อยยยมากๆๆๆ
ถ้าเรื่องหน้าตาเอามาถ่ายรูปรถสวยๆก็เอา hawkviครับ
แต่ถ้าเอาประสิทธิภาพไว้ปั่นเป็นล้อประจำการเลือก impulseครับ
เพราะผ่าน3ตัวนี้มาแล้ว
hs5rag
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ALL TEAM And ไซเคิลมาเนีย พิษณุโลก สาขา พฤกษา ชิล ชิล
Bike: TREK DOMANE 5.9
ตำแหน่ง: บ้านพัก รพ.พุทธชินราช
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs5rag »

จัดไปแล้ว NOVATEC IMPULSE แต่ยีงไม่มีโอกาสลอง ช่วงนี้ ฝนตก
ได้ข้อมูลจากในนี้ เลยตัดสินใจง่าย
dexfiaw01
ขาประจำ
ขาประจำ
team: N/A
Bike: Trek

โพสต์ โดย dexfiaw01 »

สอบถามเพิ่มเติมครับ คือตัดสินใจจะจัด Impulse เหมืนอกัน แต่ไปเห็น VISP A30 ขอบดำสวยดี ใครเคยใช้บ้างครับ เป็นไงครับ
.... Love me love my bike ....
Paweenalin
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek emonda alr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paweenalin »

เพิ่มตัวเลือกให้ปวดหัวอีกซักตัว Nich co24 ครับ ปั่นสนุกมากครับผมเคยใช้ Scirocco zonda eurus Duraace c24 ผมว่า Co24 ของนิชปั่นได้เทียบเท่ากับยูรัสเลยครับตอบสนองแรงดี ลื่น ไหล แต่มีข้อเสียอย่างเดียวคือ มันกินผ้าเบรค ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Paweenalin เมื่อ 26 ต.ค. 2016, 15:30, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
bughumnoy
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 037CyclingTeam
Bike: BMC SLR01
ตำแหน่ง: โคราชมหานคร

โพสต์ โดย bughumnoy »

เคยใช้ยูรัสมา2ปี หมื่นกว่าโล ล้มแล้วล้อพัง เลยไปจัด Impulse 2016 ความรู้สึกแทบไม่ต่าง แฮปปี้มากๆๆๆ
looking
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย looking »

Co24=Eurus
Impuulse=Eurus
น่าสนใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”