ปวดหลังกับก้นตอนปั่นไกลๆ แก้ไงครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
junhom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896119759
team: แอวมองไซคลิ่งทีม
Bike: Giant TCR Advance

Re: ปวดหลังกับก้นตอนปั่นไกลๆ แก้ไงครับ

โพสต์ โดย junhom »

ถ้าปรับทุกอย่างแล้วยังไม่หาย ผมว่าต้องใช้เวลาพิสูจน์แล้วหละครับ เพราะผมก็เคยเจอปัญหานี้เหมือนกันจนหมดหนทางจะแก้ จนได้มาเจอกระทู้ในนี้ครับ มีท่านนึงบอกว่าลอง"ให้กล้ามเนื้อก้นมันเข้าที่เข้าทางก่อน" ได้ผลแฮะ จนทุกวันนี้บ๊ายบายอาการปวดก้น ส่วนอาการปวดต้นคอ น่าจะเกิดจากท่านเงิยหน้ามากๆเป็นเวลานานๆ เนื่องจากอาจจะก้มมากไปทำให้เวลาปั่นต้องเงิยหน้ามองข้างหน้าเยอะๆ
"ขอแค่ได้ปั่น"
L-Mong cycling
รูปประจำตัวสมาชิก
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

Re: ปวดหลังกับก้นตอนปั่นไกลๆ แก้ไงครับ

โพสต์ โดย peep_bmw »

เพิ่งปั่นไม่นาน ก็มักจะเป็นกันทุกคนครับ ถ้าเริ่มชินแล้วก็อาจต้องมาแก้ที่การเซทรถครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”