ขอความรุ้ครับ เฟรม trek 2.1 ใส่ชุด ขับ Claris 8 speed ได้เปล่าครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chinna.p
ขาประจำ
ขาประจำ
team: over Bike/Roman Bike team
Bike: Trek 2.1

ขอความรุ้ครับ เฟรม trek 2.1 ใส่ชุด ขับ Claris 8 speed ได้เปล่าครับ

โพสต์ โดย chinna.p »

ตามหัวข้อเลยครับ
ถ้าเฟรม trek 2.1 สามารถใส่กับชุดขับ Claris 8 speed (เต็มกรุ๊ป) ได้เปล่าครับ
ethylalc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized E5 2015
ตำแหน่ง: onnut bkk

Re: ขอความรุ้ครับ เฟรม trek 2.1 ใส่ชุด ขับ Claris 8 speed ได้เปล่าครับ

โพสต์ โดย ethylalc »

ใส่ได้ครับว่าแต่ว่าทำไมจะใส่คาริสหล่ะครับได้เฟรมเปล่ามาหรอ?
chinna.p
ขาประจำ
ขาประจำ
team: over Bike/Roman Bike team
Bike: Trek 2.1

Re: ขอความรุ้ครับ เฟรม trek 2.1 ใส่ชุด ขับ Claris 8 speed ได้เปล่าครับ

โพสต์ โดย chinna.p »

ขอบคุณครับ พอดีเฟรมเก่ามีปัญหาเลยต้องเปลี่ยนเฟรมใหม่ครับ เลยยกชุดขับคันเดิมมาใส่
อ่ะคับ งบยังไม่พอจัดชุดขับใหม่อ่ะคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”