ปัญหาการติดคลีทรองเท้า Giro

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kwad26
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cboardman 9.8 SLR / Santa Cruz Tallboy2

ปัญหาการติดคลีทรองเท้า Giro

โพสต์ โดย kwad26 »

ผมเคยใช้รองเท้า Giro Factor ACC อยู่คู่นึง สีขาวดำ ชอบความเรียบๆของรองเท้ารุ่นนี้มากครับ
แต่ปัญหาของผมที่เกิดขึ้นผมแก้ไขมันไม่ได้เลยต้องยอมขายออกไปครับ
ปัญหามีอยู่ว่า ตำแหน่งที่ติดคลีทกับรองเท้า ผมรู้สึกว่ามันต่ำกว่ารองเท้ายี่ห้ออื่นที่เคยใช้ครับ ลองเอามาเทียบดูกับคู่อื่นก็เหมือนว่ามันจะต่ำกว่าจริงๆ
มันจะไม่ค่อยจะอยู๋ในตำแหน่งของกระดูกนิ้วโป้งซักเท่าไหร่
รู้สึกว่ามันจะต่ำลงมาหน่อยครับทั้งๆที่ก็เลื่อนติดบนสุดเท่าที่จะทำได้แล้วครับ ทำให้เวลาเรากดบันได ความรู้สึกในการกดมันส่งแรงได้ไม่เต็มที่ครับ
ความรู้สึกปกติถ้าเทียบหยาบๆเหมือนเราใช้ปลายเท้ากดลงไป แต่นี่มันเหมือนออกแรงแถวๆอุ้งเท้า เทียบหยาบๆคือเหมือนใช้กลางเท้าในการเหยียบบันได
ซึ่งทำให้เหมือนเราเปลืองแรงไป ไม่ทราบว่ามีใครรู้สึกเหมือนผมบ้างครับ หรือว่าผมรู้สึกไปเองคนเดียวถ้าเป็นแบบนี้ผมต้องแก้ไขยังไงครับ
สิ่งที่ทำให้ผมตัดสินใจตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเป็นเพราะผมไปเห็นรองเท้า Rapha แล้วชอบเลยอยากจะได้มาเป็นเจ้าของ
ไปอ่านรีวิวมาเหมือนว่า Giro เป็นคนผลิต และรูปแบบต่างๆก็มาจาก Giro เลยจะรบกวนสอบถามตามคำถามข้างต้นหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”