พี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ เคยล้มกันหนักสุดแค่ไหนครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Lanoline
สมาชิก
สมาชิก

Re: พี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ เคยล้มกันหนักสุดแค่ไหนครับ

โพสต์ โดย Lanoline »

เบรกกระทันหัน หน้าทิ่ม ฟันหน้าหักหนึ่งซี่
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

Re: พี่ๆ น้องๆ ในห้องนี้ เคยล้มกันหนักสุดแค่ไหนครับ

โพสต์ โดย jarjar »

เจอลวดขึงระหว่างแผงจราจร(เอกชน องกรณ์ใหญ่) ปรี่เข้าไปเพื่อหลบรถใหญ่ ชนลวดเต็มๆ ไม่หลบไม่เบรค เพราะไม่เห็นลวด ไม่รู้ลงท่าไหน แขนซ้ายหักสามท่อน มือขวาด้านที่ชนลวดเย็บสามเข็มที่โคนนิ้วชี้ ตอนนี้หมอยังห้ามปั่น แต่ความเป็นจริงผมเริ่มปั่นแล้ว
baditt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0989425529
Bike: Giant Defy
ตำแหน่ง: ตลิ่งชัน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย baditt »

ยังโชคดีอยู่ครับ ล้มตอนใส่คลีทแรกๆครั้งเดียว

ส่วนอาการของเจ้าของกระทู้เป็นปัญหาคลาสิคไปแล้ว น่าจะมีโอกาสโดนกันทุกคน ผมก็หวิดไปทีนึง แต่ยังไม่ล้มครับ

ทุกวันนีิ้ระวังตัวตลอดครับ เสียวๆเหมือนกัน
OSK106
สรรเสริญไตรรัตน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 038201166

โพสต์ โดย สรรเสริญไตรรัตน์ »

ล้มบ่อยๆเป็นครูและจะทำให้เราไม่ประมาท
tiras78
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Sportif 2.3

โพสต์ โดย tiras78 »

baditt เขียน:ยังโชคดีอยู่ครับ ล้มตอนใส่คลีทแรกๆครั้งเดียว

ส่วนอาการของเจ้าของกระทู้เป็นปัญหาคลาสิคไปแล้ว น่าจะมีโอกาสโดนกันทุกคน ผมก็หวิดไปทีนึง แต่ยังไม่ล้มครับ

ทุกวันนีิ้ระวังตัวตลอดครับ เสียวๆเหมือนกัน
อ่านอุบัติเหตุของแต่ละท่านแล้ว ของผมนี่เด็กๆ ไปเลยครับ

ทุกวันที่ออกไปขี่ ผมต้องเพิ่มความระวังตัวมากขึ้นกว่าเดิม ประมาทไม่ได้เลยครับ
[align=center]- - - - - ชีวิต INDYPENDENT - - - - -[/align]
withawin01
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย withawin01 »

ของผม คือล้อลงไปติดในซี่ตะแกรงท่อระบายน้ำพอดี (ท่อวางแนวขนานกับถนน)... ผลคือตีลังกาหนึ่งตะหลบครึ่ง จักรยานมาขี่เราแทน... โชคดีตอนนั้นไม่ได้มาเร็วมาก และรถเป็นแบรนด์ไทยเหล็ก Hi-Ten ธรรมดา... ปั่นต่อแบบงงๆนิดๆ
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ขี่เสื่อหมอบ เจอร่อง ไม่ว่ามันจะเล็กแค่ไหน กว้างแค่ไหน ต่อให้ล้อคุณเทพยังไง

จำไว้เลย สั้น ๆ ง่าย ๆ

"อย่าเข้าไปใกล้เด็ดขาด อย่าลองของกับร่อง"
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
tiras78
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fuji Sportif 2.3

โพสต์ โดย tiras78 »

ลิงกังปั่นหมอบ เขียน:ขี่เสื่อหมอบ เจอร่อง ไม่ว่ามันจะเล็กแค่ไหน กว้างแค่ไหน ต่อให้ล้อคุณเทพยังไง

จำไว้เลย สั้น ๆ ง่าย ๆ

"อย่าเข้าไปใกล้เด็ดขาด อย่าลองของกับร่อง"
เห็นด้วยที่สุดครับ :D :D :D :D
[align=center]- - - - - ชีวิต INDYPENDENT - - - - -[/align]
tiksan
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tiksan »

2 หน เจ็บๆ ชนคนเมาตัดหน้า กับเกี่ยวกับคันหน้า
เอาหัวโหม่งพื้นทั้งสองทีเลย ดวงดีที่ใส่หมวก และหมวกดีช่วยปกป้องหัวเรา
ตอนนี้เปลี่ยนหมวกใหม่ล่ะ ใบเดิมไม่ดี ชอบพาล้ม
ติดคลีทแล้วล้มไม่นับ เพราะบ่อย 555
hund
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922766932
team: ไร้สังกัด
Bike: Bs transit x-bike
ตำแหน่ง: บางบอน

โพสต์ โดย hund »

น่ากลัววว ขอถามหน่อย กระดูกหักนี่มันรู้สึกยังไงเหรอ แบบชมแรกอะครับ ระดับความเจ็บ เต็ม10ให้เท่าไหร่
แค่เดินเตะขาโต๊ะ ผมก็ร้องไม่ออกแล้วมันซี้ดมาก เรื่อง ล้มนี่ หลายทีเหมือนกัน หมูแดงนิดหน่อย ลีลาเยอะม้วนเก่งกลิ้งไกล
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

โพสต์ โดย punya467 »

hund เขียน:น่ากลัววว ขอถามหน่อย กระดูกหักนี่มันรู้สึกยังไงเหรอ แบบชมแรกอะครับ ระดับความเจ็บ เต็ม10ให้เท่าไหร่
แค่เดินเตะขาโต๊ะ ผมก็ร้องไม่ออกแล้วมันซี้ดมาก เรื่อง ล้มนี่ หลายทีเหมือนกัน หมูแดงนิดหน่อย ลีลาเยอะม้วนเก่งกลิ้งไกล
ตอนผมไหหัก ผมไม่รู้สึกเจ็บเลย เอา จกย ขึ้นรถ แล้วขับรถต่อไป รพ ด้วยตัวเองได้อีกด้วย
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
ปั่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RB only

โพสต์ โดย ปั่น »

ซี่โครง 4-5 ซี่ หมอไม่แน่ใจ
ปอดทะลุ
ไหหักสามท่อน
เหล็กก็ยังดามอยู่ ผ่านมาสามสี่ปี
ตอนนี้ก็ยังปั่นเหมือนเดิม

ปล.ล้มคราวนั้นหมวกระแทกพื้นจนแตก ถ้าไม่มีหมวกไม่อยากนึก
โจ๊ก
hamyacoza
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย hamyacoza »

punya467 เขียน:
hund เขียน:น่ากลัววว ขอถามหน่อย กระดูกหักนี่มันรู้สึกยังไงเหรอ แบบชมแรกอะครับ ระดับความเจ็บ เต็ม10ให้เท่าไหร่
ตอนผมไหหัก ผมไม่รู้สึกเจ็บเลย เอา จกย ขึ้นรถ แล้วขับรถต่อไป รพ ด้วยตัวเองได้อีกด้วย
ตอนผมไหปลาร้าหัก ตอนล้มเสร็จมันชาๆครับไม่รู้สึกเจ็บปวด ความรู้สึกเหมือนล้มไถลกับพื้นเป็นหมูแดงตอนยังไม่ล้างแผลอะครับ ชาๆไม่เจ็บ แต่พักเดียวเท่านั้นแหละ ปวดมาก ต้องนั่งหลังตรง ไหล่ข้างที่หักขยับแล้วเสียวกระดูก เป็นครั้งแรกที่ได้นอนรถหน่วยกู้ภัย ถึงโรงบาลหมอเอกซเรย์ไหปลาร้าผมหัก ลักษณะเหมือนเอากิ้งไม้มาหักแล้วกระดูกข้างหนึ่งร่นลงมาเป็นรูปตัว T แนวนอน กระดูกข้อมือร้าวยาว 1 ซม. แขนบวมเท่าขา นิ้วชี้ใหญ่เท่านิ้วโป้งเท้า ไม่เว่อนะครับเรื่องจริง ผมล้มระหว่างลงเขาครับ ตอนนี้ระวังมากๆ ลงเขาห้ามเกิน 50 เข้าโค้ง 30 มีบางครั้งลืมตัวเหมือนกัน มันมันส์นี่หว่า
ponkpich
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811551420
team: ม่ายมี
Bike: java feroce lowcost roadrace

โพสต์ โดย ponkpich »

ไม่ได้ล้มครับแต่ชนรถตัดเข้าซอย ลอยข้ามรถตกลงมาอีกข้างคางกระแทกรถ เขี้ยวหักทะลุปาก เย็บเหงือก เย็บคาง

ประมาณนี้เอย :lol:
pat5909
สมาชิก
สมาชิก
team: windy snail
Bike: Cherwin และ Louis garneau BMC SLR01
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pat5909 »

image.jpg (97.35 KiB) เข้าดูแล้ว 131 ครั้ง
ปีที่แล้วครับไหปลาร้าซ้ายหัก ผ่าใส่เหล็ก ซี่โครงหัก 2ซี่
ปีนี้ ผลัดกัน แฟน ล้มกระดูกเชิงกรานร้าว แต่ก็ยังปั่นกันเหมือนเดิมครับ ปีนี้ว่าจะเก็บ Audax ให้ครบทุกระยะเลยครับ :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”